374 ตอบกลับ

ของบ้านนี้ครีมอะไรก็เอาไม่อยู่แล้วค่ะทั้งท้องทั้งตูด ต้นแขน ขาแตกหมดเลยค่ะขนาดไม่เกาแถมทาครีมทาออยทุกวันสุดท้ายไม่รอดค่ะแตกหมด รอบำรุงหลังคลอดเลยค่ะบ้านนี้

ท้องที่ 3 ตอนนี้ 33 week ไม่แตกเลยค่ะ ใช้น้ำมันมะพร้าว(แต่สามีไม่ชอบกลิ่น)สลับกับน้ำมันออย ตามด้วยครีมทาผิวยี่ห้อทั่วไปที่เข้มข้นหน่อยค่ะ รับรองว่าไม่มีแตกแน่นอนค่ะ

กี่วีคแล้วคะแม่ บ้านนี้ยังไม่แตกจ้า 31 วีค ทาเบบี้ออย+นีเวียกระปุกน้ำเงิน ทาหลังอาบน้ำทุกครั้ง ตั้งแต่รู้ว่าท้องเลยค่ะ

ท้องที่2แล้ว ไม่ใช้ครีมเลย และท้องไม่แตกเลย คุณหมอถามว่าใช้ครีมอะรัย แอบปลื้มค่ะ

บ้านนี้ไม่แตก แตกแต่นมกับขาหมดสภาพเลย ท้องต้องทาครีมบำรุงตั้งแต่รู้ว่าตั้งครรภ์ถึงจะแตกน้อยค่ะ มาทาทีหลังแล้วหายอยาก ส่วนมากใช้น้ำมันทะพร้าวสะกัดเย็นทาค่ะ

ขอโทษนะคะในรูปคือท้องกี่เดือนแล้วคะ ตอนนี้เราท้อง7เดือนของเราก้อแตกแต่ไม่มากเท่านี้ เราใช้zeblance ตั้งแต่ตรวจเจอว่าท้องเลยคะ แต่ก้อยังแตก แต่ไม่มากเท่าไหร่คะ

ท้อง2แล้วค่ะ เริ่มทาครีมได้ตอน23วีคค่ะ ทาบ้างไม่ทาบ้าง เพราะแพ้กลิ่นครีมหอมๆทุกตัว🤣 แต่ก็ไม่แตกนะคะ ตอนนี้36วีคแล้ว ปล.น้ำหนักขึ้น16โล ท้องใหญ่มากใครๆก็ทัก

ต้องบำรุงตั้งเเต่เริ่มท้องคะ​ เพื่อไห้ผิวหนังมีความยืดหยุ่น​ ไม่เสียความชุ่มชื่น​ ถ้ามาทาตอน3-4เดือนเเล้ว​ อาจเอาไม่อยู่ถ้าคนน้ำหนักขึ้นเยอะ​ ขึ้นเร็ว

TapFluencer

ใช้ปาล์มเมอร์ค่ะ ทาบ้างไม่ทาบ้าง ตอนนี้34วีคแล้ว ยังไม่มีรอยแตกนะคะ กลิ่นโลชั่นก็โอเคอยู่ เพราะบ้านนี้แพ้กลิ่นเครื่องสำอาง น้ำหอม ใช้ไม่ได้เลยค่ะ

ใช่ตัวนี้อยู่คะท้องสองแล้วไม่แตกเลยคะ

ใช้เหมือนกันค่ะ อยู่หมัดเลย ใช้คู่กับออยล์โบกหนาๆไปเลยค๊า

บ้านนี้33w ใช้อัลลาโน่ กับไบโอออยชนิดครีม ท้องยังไม่แตกนะคะรอลุ้นอยู่ แต่ช่วงต้นขาและสะโพกแตกไปก่อนแล้วเพราะไม่ได้ทา พึ่งมาทาตอน7เดือนค่ะ