คุมกำเนิด

อยากถามผู้รู้หน่อยค่ะ คือเอาตรงๆเลยฝังยาคุม1ปีกว่าๆแล้วประจำเดือนมาตลอดไม่เคยขาดตั้งแต่ฝังมา แต่มันมาหยุดตอนเดือนมิถุนายนนี่เองไอ้เราไม่ได้คิดอะไรเพราะเผื่ออาจจะเคลื่อน เดียวมันก็มาแต่นี่ตุลาแล้วจะเข้าเข้าเดือนพฤศจิกายนแล้วยังไม่มาเลย เคยตรวจไปแล้วรอบนึงแต่ขึ้นแค่ขีดเดียวเออไอ้เราก็โล่งใจ คิดว่ามันจะมา เลยไม่คิดมาก แต่คือแบบเรารู้สึกปวดท้องหน่วงๆเหมือนนอนหายใจไม่ค่อยเต็มที่ จากแต่ก่อนคือนอนดึกมาก แต่หลังๆมารู้สึกเพลียๆยังไงไม่ถูก อยากจะถามหน่อยค่ะว่า ถ้าเป็นแบบนี้ควรตรวจรึป่าวค่ะ ช่วงนี้เครียดมาก เครียดแบบไม่รุ้จะบอกยังไง

1 ตอบกลับ

1.ตรวจการตั้งครรภ์ค่ะ 2.ถ้าไม่พบการตั้งครรภ์ควรตรวจภายใน เพราะสมัยนี้สารพัดโรคผู้หญิง #สงสัยตรงไหน ลองตอดตามเพจนี้ดูค่ะ คุณหมออธิบายละเอียดดี

ใช่ค่ะ เพื่อความปลอดภัยของสุขภาพเรา