31 ตอบกลับ

เราลูกคนแรกซื้อของเตรียมไว้ตอนได้8เดือน..เจ็บท้องคลอดสุดท้ายไม่ได้ใช้เขาเสียชีวิตในท้อง..ก็เหมือนคำโบราณเข้าว่าอย่าซื้อของเตรียมไว้มันไม่ดี

ตอนนี้6เดือนจะเข้า7เดือนทยอยแล้วค่ะ​ สั่งช็อปปี้เอาถูกและดีส่งของไวเอาที่มีรีวิวเยอะๆค่ะ​ เพราะส่วนตัวอยู่ไกลจากตัวเมืองและห้าง​

ตอนนี้เรา4เดือนกว่าเริ่มทยอยซื้อเก็บไว้แล้วคะ เพราะกลัวว่าถ้าท้องโต จะทำอะไรลำบากแล้วไม่มีเงินมาซื้อของทุกอย่างทีเดวคะ

บ้านนี่รู้เพศตั้งแต่4เดือนก็เริ่มซื้อแล้วค่ะ แม่เห่อมาก ตอนนี้9เดือนกว่าแล้วยังไม่แตกเลย😂

VIP Member

ซื้อเลยค่ะ ยิ่งท้องโตจะเลือกซื้อของก็ลำบาก จะซักจะเตรียม ควรทำตั้งแต่เนิ่นๆค่ะ 😁

ทยอยซื้อได้เรื่อยๆเลยค่ะ สะดวกเราและไม่ต้องใช้เงินก้อนใหญ่ทีเดียวด้วยค่ะ

ซื้อเลยค่ะ ท้องใหญ่เริ่มใหญ่แล้วจะเหนื่อยมาก ก้มยาก ทำอะไรไม่สะดวกเลย

เตรียมตั้งแต่สามเดือนค่ะ เห่อหนัก ที่บ้านสมัยใหม่ทุกคนสบายๆค่ะ

นี่สามีช่วยกันเลือกแบบเอิ๊กอ๊ากมากค่ะ 😊​โชคดี

บ้านนี้ทยอยตั่งแต่7เดือนค่ะ..ตอนนี้ครบแล้ว..เหลือแต่รอเวลา...

20w.อยากเตรียมเเล้วคะตื่นเต้นมากๆกลัวซื้อไม่ครบกลัวขาดอะไร