13 ตอบกลับ

ท้องสองค่ะ ค้นเอาของลูกคนแรกที่เก็บไว้มาซักเตรียมตั้งแต่ 20 วีคแล้วค่ะ เตรียมไปเรื่อยๆ

บ้นนี้เริ่มเตรียมตั้งเเต่ 25วีคแล้วค่ะแม่ ทางบ้านห้ามค่ะเเต่อีแม่อยากซื้อ555555

เหมือนกันเรยค้ะที่บ้านห้ามแต่ก็ทยอยวั่งมาแล้ว

Super Mum

ทะยอยซื้อดีกว่าค่ะแม่ อายุครรภ์มากขึ้นจะซักไม่ไหว และลำบากในการเลือกซื้อ

ค้ะ เริ่มสั่งๆไปบ้างแล้วค้ะ ท้อง3แล้วแอบกลัวจะคลอดก่อนกำหนด

VIP Member

ยังไม่ได้เตรียมอะไรสักอย่างเลยค่ะ รอสีกปลายเดือนมีนาคม เลยค่ะ

เริ่มเตรียมตั้งแต่รุ้เพศเเล้วค่ะ ทะยอยซื้อทีละอย่าง2อย่าฃค่ะ

ใช่ค่ะเราก้มีอาการปวดท้อง รีบซื้อรีบเตรียมค่ะกลัวคลอดก่อนกำหนดยุค่ะเคยคลอด30สัปดาตอนท้องแรก

เท่ากันเลยจ้า ยังไม่ได้เตรียมเลยจ้า แอบดูๆไว้ ที่บ้านถือค้ะ😉😉

ที่บ้านก็ถือแค่แต่เค้าก็บอกนะค้ะสั่งแล้วแต่อย่าเอามาไว้บ้านตัวเองแม่ก็เรยสั่งแล้วเอาไปฝากไว้บ้านยายค้ะ.🤣

บ้านนี้ 32 w ยังไม่ทันใด้เตรียมอะไรเลยค่ะ😂

Super Mum

เตรียม25วิคค่ะตอนนี้26วิคเริ่มทยอยเตรียมแล้ว

ทะยอยซื้อค่ะเอาเฉพาะที่ใช้วันคลอดก่อน

เหมือนกันเรยค้ะแม่

Super Mum

เตรียมไว้บ้างที่นอนหมอนมุ้งเสื้อผ้า