20 ตอบกลับ

ผ้าอ้อมหรือแพมเพิสก็ไม่สามารถทำให้ขาโก่งได้ค่ะ ไม่จำเป็นต้องดัดขาด้วย ขาโก่งหรือไมอยู่ที่กรรมพันธุ์ค่ะ

ไม่ว่าจะเป็นผ้าอ้อมหรือแพมเพิสก็ไม่ทำให้ขาโก่งจ้า ลูกคนแรกเราใส่แพมเพิสตั้งแต่อยู่รพ ขาก็ไม่โก่งนะ

ไม่โก่งนะคะบ้านนี้ใส่ให้ตั้งแต่อยู่รพ.จนกลับมาบ้านใส่มาตลอดตอนนี้น้อง2ขวบกว่าแล้วค่ะ

ไม่ค่ะ เพราะบ้านนี้ก็ใส่ตั้งแต่น้องกลับมาบ้านจน8เดือนแล้วค่ะ ก็ปกติค่ะ

ไม่น่าเกี่ยวนะคะเกี่ยวกับกรรมพันธ์มากกว่าค่ะ

ผ้าอ้อมไม่ทำให้ขาโก่ง อยู่ที่กรรมพันธ์ค่ะ

ผ้าอ้อมไปทำให้ขาโก่งค่ะ อยู่ที่กรรมพันธ์

VIP Member

ผ้าอ้อมออกจะนุ่ม ไม่ทำให้ขาโก่งได้หรอกนะ

ใส่ผ้าอ้อมไม่ได้ทำให้ขาน้องโก่งเด้อแม่

ผ้าอ้อม/แพมเพิส ไม่ได้ทำให้ขาลูกโก่งค่ะ