16 ตอบกลับ

บ้านนี้โกนค่ะ เพราะ สะอาดดีค่ะ เรานึกว่าไขลูกที่หัวออกหมดแล้ว พอโกนเท่านั้นแหละ ที่หัวยังมีไขติดอยู่เลยค่ะ

บ้านนี้ไม่โกนจ้า ผมเยอะตั้งแต่คลอดเลยจนตอนนี้ 7 เดือนแล้วมีตัดหน้าม้ากับเล็มข้างหูไปสองรอบแล้วยาวเกิน5555

บ้านนี้โกนค่ะ.เพราะหัวน้องเป็นไขที่ติดมาจากในท้อง.ตอนนี้2เดือนแล้ว.หัวก็สะอาด.

เป็นไขนี่คือเป็นเหมือนสะเก็ดเลยมั้ยคะ ลูกเรากำลังเป็นอยู่ น้องกำลังจะ2เดือนค่ะ

บ้านเราตัดแบบสกินเฮดเอาค่ะไม่โกน แต่ให้พระตัดนิดหน่อยเพื่อความสิริมงคล

เราว่าจะโกนค่ะ เพราะทวดของน้องเขาถือแต่ก็ไม่ขัดนะน่ารักดีสะอาดดีด้วย55

แล้วแต่ค่ะแม่ แต่แถวบ้านบอกว่าอยากให้โกนผมแรกเกิดออกค่ะ ไม่อยากให้ไว้

VIP Member

ลูกเราไม่ได้โกนนะคะ ที่บ้านเราเค้าไม่ถือด้วยค่ะ แล้วแต่บางบ้านนะคะ

แล้วแต่ความเชื่อของที่บ้านค่ะ ส่วนบ้านนี้ลูก2คน ไม่โกนค่ะ

แล้วแต่ความเชื่อค่ะ บางคนก็ขลิบเอาไม่ได้โกนก็มีเยอะค่ะ

VIP Member

บ้านนี้ไม่โกนค่ะ หัวลูกสะอาดมากเลยไม่โกน