48 ตอบกลับ

หากิจกรรมเสริมพัฒนาการลูกน้อยตั้งแต่ครรภ์ทำค่ะ หรือหาซิสคอมหาหนังดูค่ะ แล้วแม่จะอารมณ์ดีขึ้น

ทำในสิ่งที่ตัวเองชอบค่ะ อย่าปล่อยให้ตัวเองรู้สึกเหงา ออกกำลังกายทำนู้นทำนี่ สู้ๆค้าา✌️💖

หางานอดิเรกทำนะค่ะ ให้ตัวเองมีความสุขถ้าเครียดหรือคิดมากอย่าอยู่คนเดียวค่ะ กอดๆนะคะ

ขอบคุณนะคะ🥰

เหมือนกันเรยค่ะก่อนท้องกินยาซึมเศร้าตั้งเเต่รุ้ว่าท้องก้หยุดกินตอนนี้6เดือนเเล้วค่ะ

6เดือนเหมือนกันเลยค่ะ

สู้สู้นะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้จร้า เราเป็นแม่คนแล้ว ต้องอยู่ดูลูกเราเติบโตน๊า 😘😊😘

ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ออกไปเดินเล่นหางานอดิเรกทำจะได้ไม่คิดมากสู้ๆนะคะคุณแม่

เป็นกำลังใจนะค่ะ แม่เลี้ยงเดี่ยวเหมือนกันค่ะ อดทนรอตัวเล็กออกมานะคะ.💓🥰

สู้ๆนะคะแม่ น้องคือกำลังใจ คือทุกอย่าง คิดเพื่อน้อง รักน้องคนเดียวพอ🥰🥰

คุยกับลูกบ่อยๆค่ะ เราไม่ได้อยู่คนเดียว เป็นกำลังใจให้ค่ะ

ส่งกำลังใจให้คุณแม่คนเก่ง สู้ๆค่ะ✌🏻