79 ตอบกลับ

VIP Member

กินเลยค่ะ เราก็กิน วันนี้ก็พึ่งกินไป1พูจ้า กินได้แต่อย่ากินเยอะ ทุเรียนมีโฟเลตสูงมีประโยชน์ต่อลูกน้อยจ้า

ทุเรียนกินได้ค่ะมีโฟเลตสูงดีต่อเด็ก แต่ต้องกินแต่พอดีเพราะอาจจะทำให้เป็นเบาหวานขณะตั้งครรภ์ได้ง่าย

VIP Member

บ้านนี้กินเกือบทุกวันเลยค่ะ วันละพู2พู แต่ตอนนี้หมอบอกให้งดแล้วค่ะ เนื่องจากน้ำหนักขึ้นเยอะเกิน

Internet มีสามารถหาความรู้หาข้อมูลได้มากมายแสนล้านอย่างเลยนะคะ ว่าอะไรทานได้อะไรทานไม่ได้เนอะ

VIP Member

กินได้คะ แต่บ้านนี้คุณยายห้ามคะ บอกกลัวร้อนใน แต่ก็แอบกินคะ 🤣🤣(บ้านสามีมีต้นทุเรียน)

ทานได้คะ มีโฟเลตสูงนะคะสำหรับครรภ์1-3เดือน แม่บ้านนี้ทานอาทิตย์ละครั้งครั้ง 1-2พลูคะ

กินค่ะ ในทุเรียนมีสารอาหารที่ลูกต้องการ แต่อย่ากินเยอะนะคะระวังน้ำตาลด้วย

กินใดจ้า วันละพู้ กำลังพอดี มีประโยชน์แต่ถ้าทานมากเสี่ยงเป้นเบาหวานนะคะ555

VIP Member

กินได้ค่ะแต่อย่ากินเยอะ ทุเรียนมีโฟเลตสูงและป้องกันความพิการในทารกค่ะ

กินได้จ้า ทุเรียนมีโฟเลตสูง แต่กินพอประมาณนะ เยอะเกินไปก็ไม่ดีจ้า