21 ตอบกลับ

เราก็ชอบนะ ชาเขียวไข่มุก เห็นแล้วอดใจไม่ได้ทุกที 😄

VIP Member

ทานได้แต่นานๆครั้งดีกว่านะคะ ทั้งชาทั้งน้ำตาลเลย

อย่าเลยค่ะ มันหวานมาก อย่ากินบ่อยตอนท้องไม่ดีค่ะ

ถามกินได้ไหม?? กินได้คะ แต่กินในปริมานที่เหมาะสม..

ไม่ดี มีน้ำตาลสูงและมีคาเฟอีนไม่เป็นผลดีกับลูก

ทานได้แต่ไม่ใช่ทุกวันนะคะ นานๆทานทีดีกว่าค่ะ

ไม่ดีค่ะ ทำให้หัวใจน้องเต้นเร็วไปค่ะ

VIP Member

บ้านนี้กินค่ะ แต่อาทิตย์ละ 2-3 แก้วนะคะ

ลดนะคะ น้ำตาลเยอะเสี่ยงเบาหวานค่ะ

ขึ้นชื่อว่า ชา ควร งดจะดีกว่าคะ