18 ตอบกลับ

เราบอกหมอว่า ขอผลตรวจยืนยันการตั้งครรภ์ เบื้องต้นตรวจมาแล้ว คุณหมอถามว่าจะซาวด์เลยมั้ย 6 สัปดาห์4วัน อาจจะยังไม่เห็น เราตัดสินใจซาวด์เลย เห็นหัวใจน้องเต้นแล้วคะ ค่าใช้จ่าย 2000 รพ.วิภาราม

VIP Member

💋💋มาตรวจว่าตั้งภรรค์จริงหรือไม่ เพราะมีความรู้สึกว่าเหมือนท้อง ปวดหัว มึน อวก หงุดหงิดง่าย

บอกคุณหมอว่ามาฝากครรภ์ค่ะ แต่จุดเเรกต้องไปลงทะเบียนก่อนนะค่ะ

ก้อบอกหมอว่ามาฝากท้องแค่นั้น..แร้วคุนหมอก้อจะถามรายละเอียด..

ออคะขอบคุณคะ

VIP Member

เอาหลักฐานการตรวจไปด้วยค่ะ รึไม่หมอก็จะตรวจให้ใหม่

มาฝากครรภ์ค่ะ แล้วหมอจะเจาะเลือดเราไปตรวจ

VIP Member

ก็ไปฝากครรภ์คะ เดี๋ยวหมอก็แนะนำให้

ก็บอกว่า ท้อง มาฝากท้องค่ะ

บอกหมอว่า มาฝากครรภ์ค่ะ

ก็บอกว่ามาฝากครรภ์คะ