12 ตอบกลับ

เหมือนกันเลยค่ะ เราแก้ด้วยการ เวลากินอิ่มจะนั่งพิงเก้าอี้เอาหมอนดันหลัง ซักครึ่ง-หนึ่งชั่วโมงค่อยลุกไปทำอย่างอื่น ส่วนเวลาเข้านอน เราจะนอนหมอนสูงค่ะ ในลักษณะเกือบเอนหลังเลย แล้วนอนตะแคงเอา พลิกซ้ายขวาหามุมที่หายใจสะดวกค่ะ

ขอบคุณค่ะ

เราเปนตั้งแต่ที่ท้องเลยคะ หายใจได้สั้นๆเหนื่อยง่าย หายใจไม่ทั่วท้อง หัวใจเต้นเร็ว แต่ก่อนหน้านั้นเราติดโควิดอาจจะเปนผลมาจากอาการลองโควิดด้วยป่าวไม่รู้นะคะ😅

เปนเหมือนกันค่ะ จะเปนตอนเวลากินอิ่ม ถ้ารู้สึกหายใจไม่ทั่วท้องแนะนำให้นอนหรือนอนตะแคงดูนะคะ นี่ว่านอนตะแคงช่วยได้เลยค่ะ🙂

นี่5เดือนเป็นค่ะคือต้องเอนซ้ายขวาหรือนอนหมอนสูงอย่างเดียวเลย ไม่งั้นหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะ

ท้องเริ่มใหญ่มดลูกก็ขยายเรื่อยๆทำให้ไปดันปอด เลยทำให้เราหายใจไม่ค่อยสะดวกค่ะเเม่🥰😀😀

เป็นค่ะ เวลานอนลงนี้จะหายใจไม่ค่อยอิ่มเลย กลางวันก็แน่นท้องอึดอัดนิดหน่อย

VIP Member

เป็นค่ะ น้องตัวใหญ่ขึ้น ไปเบียดอวัยวะภายในร่างกายของแม่

หายใจไม่ออกเหมือนกันแม่6เดือนลแล้วค่ะ😂

เป็นเหมือนกันค่ะกำลังจะเข้า5เดือน

เป็นเหมือนกันค่ะ กว่าจะนอนได้