22 ตอบกลับ

ของเราเเท้งคนเเรกตอน2เดือนครึ่ง. เเต่หมอไม่ได้ขุดมดลูกคะ กินยาคุมต่อ1เดือน เเล้วเเฟนไม่ให้กินต่อปล่อย อีก2เดือน ติดเลยคะพอติดเเล้วไปฉีดยากันเเท้งไว้คะ. ได้ลูกชายคะ

บ้านนี้ท้องแรกแท้งครบเหมือนกัน(เมื่อ6มี.ค61) เว้นการตั้งครรภ์3เดือนตั้งแต่มี.ค61มา ท้องสองตอนเดือนส.ค61 ปัจจุบันท้องได้6เดือนแล้วจ้า ปกติ แข็งแรงดีนะ

แม่กังวล ท้องคนแรกใหญ่มากนึกว่าท้องสองจะใหญ่

บ้านนี้3ปีค่ะ หมอขูดมดลูกเรียบร้อย กว่าจะติด (แต่อาจจะเป็นที่แม่น้ำหนักมากเลยติดยากค่ะ) ตอนนี้ได้10สัปดาห์แล้วค่ะ

บ้านนี้1ปีพอดีเป้ะ. แท้งสมบูรณ์ไม่ได้ขูดมดลูก. ครบปี. มาเลยค่ะ ธรรมชาติ. ตอนนี้จะขวบละคะ

ตามด้วยค่ะ เราแท้งขูดมดลูก แต่ผ่านไป 8 เดือน สามารถท้องได้ไหม ตอนนี้เหมือนจะมีน้อง

เราไม่ขูดมดลูก หลังตรวจหลังคลอด1เดือน เว้นอีก 2เดือนนับวันตกไข่ เราท้องเลยค่ะ😊

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-75105)

ค่ะ ตอนนี้ผ่านมา5เดือนแล้วค่ะกำลังทานโฟลิกรออยุ่ค่ะกับยาบำรุงมดลุกค่ะ😊😊😊

เรากำลังลดน้ำหนักนั่งนับวันไข่ตกผิดบ้างถุกบ้างค่ะตอนนี้เผื่อจะติดบ้าง

ขอบคุณจ้าแม่ ตอนนี้แม่กำลังทานรอๆอยุ่ค่ะ พร้อมกับลดน้ำหนักด้วยค่ะ😊😊