มิถุนายนแตกแล้ว

หลังจากที่ชื่นชมลูกคนอื่นมาซักพัก วันนี้ก็ได้กันแล้ว แม่นัดคลอด13มิถุนายน แต่วันี้4มิถุนายน แตกแล้ว อายุครรภ์38w5d เจ็บท้องตั้งแต่คืนที่วันที่3แต่เจ็บไม่มาก จนบ่าย2วันที่4 อีแม่เจ็บแบบค่อแรงขึ้นเรื่อยๆ ตามแฟนให้มารับตอน6โมงเย็น ถึงโรงพยาบาล 6โมงครึ่ง ตรวจปากมดลูกเปิด5เซนแต่รอเปิดครบ10เซนจนถึง5ทุ่ม แต่แม่เบ่งไม่เป็น เบ่งไม่ออก เบ่งนานมาก เจ็บท้องมาก หมอกรีดช่องคลอดไม่รู้สึกเจ็บเลยค่ะ จนในที่สุด23.29 ก้อเจอหน้าลูก โล่งเลยค่ะ 3100กรัม ค่ะ ชื่อเล่น แบมบู น้องเป็นผู้ชายค่ะ

มิถุนายนแตกแล้ว
2 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ยินดีด้วยนะค่ะ