14 ตอบกลับ

หมอจะนับตามผลซาวด์ครั้งแรกค่ะ อน่าลืมบอกนะคะว่าแท้งมาก่อนหน้านี้ หมอจะได้แนะนำเรื่องภาวะเสี่ยงต่างๆให้มากขึ้นค่ะ บ้านนี้แท้งน้องได้2เดือนก้อปล่อยต่อเหมือนกัน ปัจจุบัน32+6วีคล่ะจ้า สู้ๆค่ะ✌

ลองให้หมอซาวด์ดูค่ะ บ้านนี้ก็ไม่แน่ใจวัน บอกคร่าวๆไปแล้วหมอซาวด์ดูให้ ยังไงก้รีบฝากนะคะ โฟลิคสำคัญมากเลยยิ่งถ้าปล่อยท้องต่อเลยแบบนี้

ยินดีด้วยคะ..บอกตามความจริงทุกอย่าคะเดียวหมอคำนวนเอง..รีบไปฝากเลยนะคะจะได้รีบบำรุงโฟลิคสำคัญกับการเจริญเติบโตและสมองของน้องมากๆนะคะ

เราตอบว่าเพิ่งแท้งไปแล้วท้องต่อค่ะ เดียวเขาจะนัดซาวเรื่อยๆ เพื่อดูอายุครรภ์ เราคนนึงที่แท้งแล้วท้องต่อ

ท้อง นี้หรอค่ะ ไม่ได้ฉีดค่ะ เเ็กแข็งแรงดี

เหมือนบ้านนี้เลยคะหลุดไปเดือนน้องมาเลย ตอนนี้ได้1เดือนแล้ว ก็เอาวันที่หลุดแล้วที่เลือดหมดวันสุดท้ายคะ

ไม่ได้ฉีกคะ คลอดได้1เดือนแล้วคะ

VIP Member

ไม่เป็นไรค่ะ ก็บอกหมอไปว่าไม่แน่ใจว่ามาล่าสุดตอนไหน ให้หมออัลตราซาวด์ดูให้ค่ะ

บอกตามจริงค่ะ บอกอายุครรภ์ได้จากขนาดทารกอยู่ดี ไม่ต้องกังวลนะค้า

ดีใจด้วยนะคะ ขอให้สมบูรณ์แข็งแรงตลอดอายุครรภ์นะคะ

VIP Member

เดี๋ยวซาวด์ก็รู้ค่ะ เราก็จำไม่ได้ตอนไปฝากครั้งแรก

เจาะเลือดดู สามารถประมวลผลได้ค่ะ