ใครมีประสบการณ์แบบนี้บ้างคะ

หลังจากที่เพิ่งแท้งธรรมชาติไปเมื่อเดือนพฤษภาคม ตอนนี้กลับมาตั้งครรภ์ใหม่อีกรอบแล้วค่ะ แต่สงสัยมากๆเลย เพิ่งไปฝากครรภ์และอุลตร้าซาวด์มาอายุครรภ์ 6วีคค่ะ ในหน้าจอเจอน้องที่ยังเป็นตัวอ่อนแวบๆค่ะ จะเจอก็ตอนที่คุณหมอเลื่อนทางขวาหน่อย แต่บางจังหวะก็ขึ้นตามภาพเลย แต่คุณหมอก็พูดนะคะว่าเจอแล้ว(ไม่ได้ถ่ายตอนเจอแวบๆไว้นะคะ) เราถามคุณหมออีกรอบเมื่อลงจากเตียงว่าเจอน้องแล้วใช่รึเปล่า คุณหมอไม่ได้ตอบอะไรมาค่ะ เพียงแค่พูดว่าดูดีดูดีดูดี แต่ตอนที่เจอแวบๆนั้นสามีเราก็เห็นค่ะแต่ไม่ได้ถ่ายรูปไว้ คุณหมอได้ฉีดยากันแท้งให้เรา 1เข็มค่ะ นัดอีกทีสิ้นเดือนกันยา ตอนนี้กลุ้มใจมากๆเลยค่ะ กลัวจะเป็นเหมือนท้องก่อนที่เพิ่งหลุดไปซึ้งคาดว่าเป็นท้องลมค่ะ เราก็เลยกลัวจะเป็นแบบเดิมอีก เราอยากมีลูกมากๆเลยค่ะ หลังจากหลุดไปเมื่อ4เดือนก่อนก็พยายามดูแลตัวเอง บำรุงตัวเองจนกลับมาท้องอีก ใครเคยมีประสบการณ์แบบนี้ช่วยเราทีค่ะ ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

1 ตอบกลับ

คุณแม่น่าจะถามหมอให้ได้คำตอบนะคะ เพื่อความสบายใจของเรา ยิ่งคุณแม่เครียดยิ่งมีผลกับน้องค่ะ

ค่ะ แม่ทำใจให้สบายนะคะ ไม่ต้องคิดมาก ตอนนี้ก็บำรุงและดูแลตัวเองดีๆค่ะ