แท้ง

หลังจากที่วันที่5ตอน2ทุ่มมีเลือดออกนิดหน่อย วันที่6เช้าไปหาหมอฝากครรภ์ ซาวด์หน้าท้องซาวด์ช่องคลอด ตรวจปากมดลูกยังมีน้องอยู่ วันที่6 ช่วง1ทุ่มมีเลือดออกเป็นก้อนและมีเหมือนตัวอ่อนหลุดออกมา ไปหาหมออีกรพ. น้องยังอยู่ ถุงรกปกติ วันที่7มีเลือดออกเป็นก้อนนิดหน่อย วันที่8-10มีเลือดออกเหมือนปจด. วันที่11 ช่วง8โมงเช้ามีก้อนเลือดหลุดออกมา คล้ายถุงพุงปลา ลองมองด้านในเห็นตัวเด็ก ไปหาหมอที่รพ.ฝากครรภ์ ซาวด์หน้าท้องซาวด์ช่องคลอดตรวจปากมดลูกไม่เจอน้องแล้วค่ะ #เสียน้องไปแล้ว ทำใจไว้ตั้งแต่เลือดออกช่วงแรกๆ แต่พอเกิดขึ้นจริงๆก็ไม่ไหวค่ะ ร้องไห้เหมือนกัน??? ตอนนี้ไม่อยากเจอใครเลย ฝากถึงคนที่ตั้งครรภ์ทุกคนเูแลตัวเองดีดีนะคะ

382 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ​ เป็นแบบนี้เหมือนกันค่ะ​ ตอนนี้รอบสามก็ยังรอลุ้นอยู่ค่ะ​ สู้ๆนะคะ

เสียใจด้วยค่ะ..สู้ๆนะคะคุณแม่ ถ้าน้องพร้อมเดี๋ยวน้องก็มาใหม่ค่ะ เป็นกำลังใจให้นะคะ

อยู่ในสถานะเดียวกันค่ะแม่​ สู้ๆน่ะ​ แท้งตอนวันที่8เดือน6ปี63 ตอนนี้กำลังพักฟื้นค่ะ​

VIP Member

เป็นกำลังใจให้นะคะ ดูแลตัวเองก่อนนะคะ เดี๋ยวน้องกลับมาใหม่แบบแข็งแรงแน่นอนค่ะ ❤️

เสียใจด้วยนะคะ บ้านนี้ผ่านมันมาได้แล้วค่ะกว่าจะทำใจได้ไม่ใช่เรื่องง่าย สู้ๆค่ะ

ขอแสดงความเสียใจด้วยนะคะคุณแม่ คิดว่าเขายังไม่พร้อมที่จะมาเกิดกับเราคะ สู้นะคะ

ตอนที่คุณแม่แท้งอายุครรภ์กี่สัปดาห์คะ ขอโทดน้ะคะที่ถาม #เสียใจด้วยน้ะคะ

เสียใจแ้วยนะค่ะแม่ ดูแลสุขภาพ แข็งแรงไวๆ น้องกลับมาอยู่กับแม่อีกแน่นอนค่ะ

เสียใจด้วยนะคะแม่ ขอให้ผ่านพ้นไปไวๆนะคะดูแลตัวเองเดี๋ยวน้องก็มาใหม่นะคะ

เสียใจด้วยนะคะ😭เป็นภาพที่ช่วงท้องกลัวที่สุดพึ่งกล้าดูก็หลังคลอดนีแหละ