ขอคำปรึกษาหน่อยคะ

หลังจากทำiuiสองอาทิตย์ ตรวจเลือดมาค่าขึ้นนิดนึง(แผ่นตรวจปัสสาวะที่ตรวจเองขึ้นขีดจาง)หมอจ่ายยาDuphaston10mgมาทาน และหมอนัดอีกหนึ่งอาทิตย์ถัดมาตรวจดูค่าเลือดก็เพิ่มเป็น200นิดๆ(แผ่นตรวจปัสสาวะที่ตรวจเองขีดเข้มขึ้นกว่าเดิม) หมอจ่ายทานยาเหมือนเดิมคะและหมอนัดอีก2อาทิตย์เพื่ออัลตร้าซาวด์และรอค่าเลือดขึ้นกว่านี้...แต่กว่าจะถึงเวลานั้น ตัวเราเองแอบซนเอาที่ตรวจปัสสาวะมาตรวจก็ไม่เห็นขีดที่ตรวจพบก่อนหน้านี้ขึ้นตรวจมาสองอันแล้ว แต่ไม่มีอาการปวดท้องหรือเลือดออกเลย ยังทานยาที่หมอจ่ายครบทุกวันคะ วันนี้เลยรู้สึกกังวลมากคะ?? จะเกิดอะไรขึ้นรึป่าว

3 ตอบกลับ

ไม่น่ามีอะไรนะคะ ของเราทำ icsi ใส่ตัวอ่อน d3 หลังจากนั้น 2 อาทิตย์ หมอนัดตรวจเลือด ได้ค่า hcg 535 อีก 1 อาทิตย์ไปตรวจเลือดครั้งที่ 2 ได้ค่า hcg 9117 อีก 1 อาทิตย์ไปตรวจเลือดครั้งที่ 3 ได้ค่า hcg 35765 พร้อมอัลตราซาวน์ทางช่องคลอด เจอถุงการตั้งครรภ์ ตัวอ่อนขนาด 1.64 cm หัวใจเต้น 164 bpm

ขอบคุณนะคะ ...เสียใจเหมือนกันคะเพราะตอนนี้คุณหมอแจ้งว่าไข่ฝ่อคะ หยุดทานยากันแท้งแล้วคะ รอประจำเดือนมาจะหลุดธรรมชาติคะ

ตามค่ะ