ระหว่างที่ให้นมลูก ควรทำให้น้องเรอบ่อยแค่ไหน?

หลังจากกินนมจากเต้าเสร็จไปข้างนึง แนะนำแม่ๆ ให้ลองจับเรอก่อนเปลี่ยนไปกินอีกข้างนะคะ บางครั้งเนี่ย แค่ขยับตัวน้องก็อาจจะเรอได้แล้ว ง่ายๆ เองค่ะ ถ้าพูดแบบละเอียดเลย ให้จับน้องเรอทุก 2-3 ออนซ์ไปเลยได้จะดีมากค่ะ (60 ถึง 90 มิลลิลิตร) แต่ถ้าเริ่มให้นมจากขวดแล้วเนี่ย เด็กบางคนอาจจะต้องการการเรอมากขึ้น หรือบางคนก็น้อยกว่า แถมยังอาจจะแตกต่างกันไปแล้วแต่มื้ออีกด้วยค่ะ เราต้องคอยสังเกตน้องดูน้า ยิ่งถ้าน้องแหวะนมบ่อย ชัดเลยว่าให้แม่พยายามจับเค้าเรอบ่อยขึ้นอีกค่ะ

เขียนข้อความตอบกลับ
เป็นคนแรกที่ตอบกลับ