เเม่ลูกอ่อน

หลังคลอดไห้นมลูกอยุ่กิน มาม่าได้ไหมค่ะ??

24 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

กินได้จ้าาา บ้านนี้กินบ่อย ผมร่วงเยอะมาก "แนะนำถ้าไม่อยากหัวล้านงดดีกว่าค่ะ"

อ่านเพิ่มเติม

ผ่าน1เดือนก่อนค่ะ ม่งั้นน้องจะเสี่ยงท้องอืดค่ะ น้องครบ1เดือนทานได้ค่ะ

ทานได้ครับ แต่อย่าทานบ่อยนะครับ โซเดียมมันเยอะ ไม่ดีต่อสุขภาพ

VIP Member

อยากกินเหมือนกันคะ แต่มันไม่มีประโยชน์กับลูกเลยต้องอดเอาคะ

กินได้แต่อย่าบ่อย มันไม่มีประโยชน์ แถมโซเดียมเยอะด้วยค่ะ

กินได้เเนะนำ ลวกเส้นมาม่าสัก3รอบ แล้ว ไม่ควรใส่ผงมาม่า

ได้ค่ะ เพิ่มผัก เนื้อสัตว์ แต่อย่าทานบ่อยนะคะ

มาม่าไม่มีสารอาหารไม่ควรทานบ่อย

ได้ค่ะ บ้านนี้ก็ทาน แต่นาน ๆ ที 😄

กินได้คะ แต่สารอาหารจะไม่ครบนะ