17 ตอบกลับ

บ้านนี้หายไปได้ 1 สัปดาห์ แต่กลับมาไหลอีก ตอนนี้เดือนครึ่งแล้วยังไม่หายเลยค่ะ รอตรวจหลังคลอดอีก 2 วัน

กินน้ำอุ่นเยอะๆค่ะบ้านนี้ผ่าคลอดแทบจะกินน้ำร้อนเลยหมดตั้งแต่อาทิตย์แรกออกดีมากหมดเร็วด้วย

ถ้าคลอดเองจะหมดช้ากว่าผ่าคลอดค่ะ บางคน1เดือนบางคนเดือนกว่าแล้วแต่คนค่ะ

บ้านนี้สองอาทิตย์หมด แม่อาบน้ำอุ่นด้วยจะช่วยขับออกหมด

บ้านนี้เดือนกว่าก็ยังไม่หายเลยค่ะ

ของเราคลอดเอง1เดือนกว่าๆก็หมดค่ะ

เป็นเหมือนกันค้ะ2เดือนกว่าเเล้วค้ะ

ตอนนี้ก็ยังเป็นยุค้ะ

Super Mum

บ้านนี้ประมาณ 2 สัปดาห์ก็หมดค่ะ

เดือนกว่าก็แทบไม่มีละค่ะ

2เดือนนี่ควรพบหมอค่ะแม่