25 ตอบกลับ

ลงเตียงคลอดมาก็กินจ้า น้ำแตงโมด้วย น้ำเย็นไม่มีผลต่อน้ำนมค่ะ นี้คลอดแล้วกินน้ำเย็นกินของหวาน ตอนนี้2ขวบครึ่งแล้ว ยังมีน้ำนมอยู่เลย

หลังคลอดบ้านนี้กินทุกอย่างเลยจ้า ไอติมก็กินนะคะ อากาศมันร้อน เลี้ยงลูกเหนื่อย กินเย็นๆแล้วชื่นใจค่ะ อารมณ์ดี ลูกก็อารมณ์ดีตาม นมก็มา

พอน้ำนมมาก็กินค่ะ บ้านนี้กินน้ำเย็นซะส่วนมาก น้ำนมไหลเยอะมากค่ะ ดื่มน้ำเยอะๆไม่ว่าจะเย็นจะร้อนดื่มได้หมดนะคะถ้าไม่คิดอะไรมาก

VIP Member

2อาทิตย์ค่ะ คนที่บ้านบอกให้กินน้ำร้อน คือ น้ำก็ร้อนอากาศก็40องศา ตอนตรวจหลังคลอดถามหมอ หมอบอก อุณหภูมิของน้ำ ไม่มีผลต่อน้ำนมค่ะ😂

VIP Member

กินหลังครบเดือนค่ะ แต่ตอนอยู่เดือนก็มีแอบๆกินบ้างนะ ก็ไม่เห็นเป็นไรเลยน้ำนมก็ไหลดีปกติ

ขอบคุนค่ะ วันนี้ครบเดือนพอดีเลย ☺️

VIP Member

หลังคลอดประมาณอาทิตย์นึงค่ะ แต่จริงๆแล้วอุณหภูมิของน้ำไม่มีผลกับน้ำนม หมอบอก

ดื่มได้ที่สบายใจเลยค่ะ ไม่มีผลกับน้ำนม ขอแค่ดื่มน้ำเยอะๆ จะร้อนเย็นได้หมด

ออกจากห้องผ่าก็กินเลยจ้า ปกติกินแต่น้ำเย็นใส่น้ำแข็ง มันชื่นใจ นมก็ปกตินะคะ

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-37898)

หลังคลอดเสร็จก็ทานน้ำเย็นเลยคะ อยู่โรงพยาบาลหมอห้ามทานน้ำร้อนเด็ดขาด