2 ตอบกลับ

ลองโทรเช็คสิทธิก่อนไหมค่ะ ประกันสังคมอาจจะยังใช้ได้อยู่นะคะ บัตรทอง - ฟรีทุกอย่าง ตั้งแต่ฝากจนคลอด (อาจจะมีจ่ายเพิ่มเล็กน้อย) ประกันสังคม (ถ้ายังอยู่ในระบบ) - ฝากคลอดก็ฟรีเหมือนกัน (หรือส่วนเกินเล็กน้อย) - ได้ ค่าคลอด 15,000 - ได้เงินเดือน ครึ่งเดือน 3 เดือน * เช็คค่าใช้จ่ายของ รพ.ที่สิทธิประกันสังคม เพราะบางทีค่าคลอดอาจจะเกิน 15,000 ** ดู รพ. เป็นตัวเลือกประกอบ

ขอบคุณค่ะ

Super Mum

แนะนำส่งต่อ ม.39 ค่า ถ้าส่งมาแล้วไม่น้อยกว่า 1 ปี ดีตรงที่เบิกสงเคราะห์บุตร ได้ 800 บาทต่อเดือน จนลูกอายุ 6 ขวบนะค่า ส่วนค่าคลอดได้15,000 ค่า

คุณพ่อไม่มีประกันสังคมค่ะ​ ค้าขาย