หมอโรงบาลบุรีรัมย์ไม่ไห้คลอด ปากมดลูกเปิด2เช้น80แล้วมาดูอีกทีเปิด4เช้น. ฉีดยาไว้ก่ม่ยุจนน้องตายในท้อ

หมอไม่ไห้หนูคลอดน้องน้องเลยตายในท้อง36wแถมฉีดยา4เข็มบอกทำไห้ปอดลูกเเข็งแรงกับยาม่ไห้ลูกออกแข็มใหญ่ฉีดเข้าไปหนูร้อนจนจะตายหายใจม่ออกนอน ร.พ.4วันวันที่จะได้ออกน้องก่มาตายเพราะเด็กสู้ยาม่ไหวแล้วตรงท้องกับขาหนูมีรอยเขียวซํ่าเเดง เรียกง่ายๆๆว่าพรายกิน วันสุดท้ายที่ว่าจะได้ออกยายเข้ามายายว่าเหมือนมีปอบแล้ววันนั้นวันที่จะได้ออกหนูก้นอนอีกห้องหนึ่งน้องคนเดียวหนูก่ได้ยินเสียงเหมือนคนเรียกหนูเหมือนคนเล่นของเล่นเหมือนเขามายุกับหนู พอเช้าที่หนูจะได้กับบ้านผลที่ได้คือขาเขียวหมอหาหัวใจลูกหนูม่เจอหมอชาวดูหมอบอกลูกหนูไปแล้วตอนนั้นหนูทำอะไรไม่ถูกเลย ได้แต่ร้องไห้ อีกอย่างหมอก้ผิดเต็มๆๆๆเด็กมันจะออกแล้วทำไมไม่ไห้ออกฉีดยาไว้แล้วน้องก้ม่ยุน้องจะออกแล้วฉีดอีกทำไมหมอก้หมออายุ20 พอเด็กตายแล้วถึงไห้คลอดแล้วมันได้อะไรหนูอุ่มท้องมาตั้ง8เดือนลองเป้นลูกหมอสิหมอจะรุ้สึกยังไงแล้วมีการบอกจะเอาตังมาชดใช้หนูเลยบอกเลยตังเท่าไรก้ม่คุมค่ากับชีวิตลูกหนูหลอกหนูเลยบอกว่าจะเอาเงินชดใช้หนูเลยบอกอยากได้ลูกหนูคือ ถ้าเป้นลูกพวกพี่ๆๆๆน้องงถ้าเป้นลูกพวกพี่ๆๆๆน้องน้าๆๆๆพี่จะรุ้สึกเหมือนหนูมั้ยพี่ ลูกหนูออกมาหนัก2โล8สมบูลทุกอย่าง นี้หรอที่ว่ากลัวเด้กม่สมบูลแต่ออก5เดือนคนอื่นยังเลี้ยงโต ถ้าเป้นลูกพวกพี่ลละคะ โรงพยาบาลบุรีรัมย์ อย่าไปคลอดนะคะคลอดเอกชนดีกว้าคะ

365 ตอบกลับ

เสียใจด้วยนะคะ ถ้าเจอแบบนี้โรงบาลอื่นคงผ่าคลอดให้แล้ว น้ำหนักเด็กก็มากกว่า2400กรัม อายุครรภ์ก็มากกว่า7เดือน ผ่ามาปลอดภัยทั้งแม่ทั้งลูกแน่นอน

เป็นเหมือนเราเลยค่ะตอนลูกคนที่สองปวดท้องคลอดแต่ไม่ให้คลอดตอนนั้น7เดือนคือน้องอยากออกแล้วสุดท้ายน้องก็เสียโรงบาลบุรีรัมย์สะเพรามากค่ะ

โรงบาลใหญ่เฉยๆๆๆหมอก่หมอเด้ก

เสียใจด้วยนะคะ หมอที่ไปหาก็บอกแม่บ้านนี้ว่าน้องควร 34 สัปดาห์ ปอดถึงจะสมบูรณ์ หมอบอกให้ระวังมาก ๆ ถ้า 34 สัปดาห์ขึ้นไป ก็สามารถคลอดมาปกติ

เสียใจด้วยนะคะแม่ น่าสงสารมาก อุตส่าห์อุ้มท้องมาตั้งนาน กลับต้องมาเสียลูกไป เพราะความสะเพร่าของหมอ สู้ๆนะคะคุณแม่ เป็นกำลังใจให้

เสียใจด้วยนะคะ หมอพยายามยื้อไว้เพราะถ้าออกมาน้องยังเล็กไปก็ไม่รอดค่ะ สู้พยายามยื้อสู้ไว้ในท้องยังมีลุ้น 50-50 เผื่อน้องจะไหวค่ะแม่

VIP Member

เสียใจด้วยน่ะค่ะ...โอ้ยเดือนหน้าก็คลอดแล้วพ่อแม่แฟนบอกให้คลอดโรงบาลบุรีรัมย์..ส่วนตัวเปนคนสุรินทร์แต่มาอยู่บ้านแฟนมีเสียวเลยค่ะ

ค่ะขอบคุณค่ะ

เสียใจด้วยค่ะร้องไห้ตามเลยเดือนหน้าก้อจะคลอดแล้วเหมือนกันค่ะแต่เป็นการเร่งคลอดค่ะ..แม่เป็นเบาหวานค่ะไห้คลอด38วิคค่ะ

คะสู้ๆๆ

เสียใจด้วยนะค่ะ นู๋ก้อคลอด 8 เดือน 18:00ปากมดลูกเปิด2เซ้น 23:00ก้อ 2เซ้น หมอเลยต้องผ่าคลอดให้กล้วน้องจะเปนอัตราย สู้ๆนะแม่

เอาเรื่องให้ถึงที่สุดเลยค่ะแม่ สงสารน้องจะได้ลืมตามาดูโลกแล้วแต่ทำไมต้องมาเจอหมอแบบนี้ สู่สรวงสวรรค์นะหนูน้อย

ของเรา2โล7เด็กสมบูณดี แต่ทำไม่ของพี่2โล8จะไม่สมบูนได้ไงหมอนั้นจบไหนมาอยากรุ้จัง เสียใจด้วยน่ะ สู้ๆๆน่ะคุณแม่