ท้อง7เดือน

หมอให้โอบามิน. มากิน แต่ยาหมดไม่อยากไป รพ. เลยซื้อมากินเอง ร้านขายยาเค้าแนะนำว่ากินได้

ท้อง7เดือน
15 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ยามีวิตามิน E ผสมอยู่หากได้รับในปริมาณมากกว่า 14 มิลลิกรัม/วัน จะทำให้ทารกมีความเสี่ยงต่อการเป็นโรคหัวใจได้ง่ายนะคะ

ไปตามนัดดีกว่านะคะคุณแม่ เพื่อสุขภาพลูกคะ เราก็ไม่ชอบไปเหมือนกันคะโรงพยาบาลแต่ก็ต้องอดทนไป เพื่อลูกค่ะ

ไปหาหมอเถอะค่ะแม่ ป้องกันตัวเองดีดีไม่เป็นไรหรอกค่ะ บ้านนี้ก็ไปทุกนัดค่ะ

ร้านขายยาเค้าก็อยากขายยาของเค้าเนาะ กินยาที่หมอสั่งดีที่สุดค่ะ

เพื่อลูกทำไมต้องไม่อยากไปเอายาค่ะ ทำเพื่อลูก

VIP Member

ถามหมอเหมือนกันว่าได้มั้ย หมอบอกได้กินบำรุง

เลื่อนนัดหมอหรอค่ะ คุณแม่อายุครรภ์กี่wละค่ะ

5y ago

เลื่อนนัดหมอค่ะ 30w6วันค่ะ

VIP Member

ไม่ควรทานค่ะ ทำตามข้างกล่องดีกว่านะคะ

ไม่แน่ใจว่า จะกินดีหรือ ไม่กินจะดีกว่า

Post reply image
5y ago

คำเตือนมีอยู่นะคะว่าสตรีมีครรภ์ไม่ควรทาน หาหมอเอายาดีกว่าจะแม่

ปรึกษา​หมอดีกว่าค่ะปลอดภัย​สุด