32 ตอบกลับ

เรากลืน 100g ก็ไม่ถึงกับหวานกินไม่ได้ น่ะ ทำคอโล่งๆๆๆกระดก หมดแก้วคิดไว้ว่านี้คือ ยาวิเศษ 55555

กินน้ำตาลมันต้องใส่ในน้ำเปล่าสิแม่ แต่หลังตากกินนั้นแหระ ห้ามกินอะไรเลยจนครบเวลาเจาะ

งือออออ ไม่เคยเจอแบบนั้นเลย 😭

บ้านนี้กินน้ำตาลเสร็จไม่ได้ดื่มน้ำตามเลยแม่หมอไม่ให้กินกินตั้ง4ขวดอิแม่แทบพุ่ง😅

บ้านนี้ก็โดนเจาะ4เข็มคะ แต่เค้าผสมมะนาวเลยกินง่ายมากคะ น้ำตาลในเลือดปกติเลยคะ

ที่ รพ.หมอให้น้ำเป็นแก้วมา แล้วก้อน้ำตาล100mg ก้อน่าจะดื่มได้นะเพราะเขาก้อให้มา

ตรวจรอบแรกกิน50gไม่ผ่าน ได้เจาะ4เข็มบ้านนี้ได้กินแค่100gผ่านและคลอดน้องแล้วคะ

แม่ลองต้มน้ำใบเตยกินดู เห็นแม่ท่านนึงเคยบอกว่าช่วยลดน้ำตาลได้

ที่เราตรวจมาห้ามกินน้ำ จนกว่าจะเจาะเลือดครบสี่ครั้งค่ะ

พกมะนาวไปด้วยเลยค่ะ บีบใส่น้ำตาลกินง่ายขึ้นเยอะ

บ้านนี้ไม่ได้ดื่มน้ำตามสักกลืนเลยค่ะ