16 ตอบกลับ

บ้านนี้เสี่ยงสูงเหมือนกันค่ะ หมอให้ไปเจาะน้ำคร่ำ ผลออกมาปกติค่ะ หมอจะซาวให้เราดูอย่างละเอียดว่าลูกเรา มีแขนขาครบ ปกติ ปากแหว่งไหม แต่ถ้าซาวแล้วเจอความผิดปกติ หมอก็จะให้ยุติการตั้งครรภ์คะ แต่บ้านนี้ผลปกติ คุณแม่ไม่ต้องคิดมากนะคะ คนที่ไปเจาะส่วนมาก ผลปกติหมดค่ะ 🙂

ไปซาวด์ตอนที่ท้องได้ 19 w 2 วันคะ รอผลประมาณ1 เดือน แต่บ้านนี้ไม่ถึงเดือน หมอก็โทรมาแจ้งผลแล้วคะ

เราเลือกไม่เจาะเลือด อายุเกิน 35++ ด้วย บอกหมอขอเจาะน้ำคร่ำ ตรวจโครโมโซม เอาแบบชัวร์ 100% ไปเลยดีกว่า ไม่น่ากลัวอย่างที่คิดนะ ไม่เจ็บเท่าไหร่ คล้ายๆ เจาะเลือดแหละ เจาะแล้วหมอให้พัก 2 วัน ห้ามเดินกับยกของหนัก ผลก็ปกติจ้า

ขอบคุณค่ะ แอบกลัวๆอยู่ค่ะ

แม่ก็เสี่ยงสูงคะ 1:190 หมอให้เลือกระหว่างตรวจนิฟตี้กับเจาะน้ำคร่ำแม่เลือกตรวจนิฟตี้ไปรอผลวันที่5กลัวไปหมดเลย เป็นกำลังใจให้กันและกันนะคะ

ของเรา 18 w ซาวด์เจอถุงน้ำในโพรงสมอง ตรวจนิฟรอผล 7 วัน คาดว่าจะรู้ 5 มค เหมือนกันค่ะ สู้ๆนะคะ

เสี่ยง1:180 เจาะน้ำคร่ำผลออกมาปกติค่ะ แม่ แม่อย่ากังวลนะค่ะ คุณหมอบอกว่าความเสี่ยง1:3ยังตรวจมาแล้วปกติเลย แม่อย่ากังวลเดียวส่งผลถึงลูกนะค่ะ

ขอบคุณค่ะ

แล้วคนที่ไม่เสี่ยงล่ะค่ะจะดูแบบไหนค่ะพอดีรอผลอยู่ค่ะกลัวมากเลยค่ะเสี่ยงต่ำจะออกมาแบบไหนค่ะ

ของเรา 1:85 ค่ะ บอกเลยร้องไห้ที่โรงพยาบาลเลย แต่ผ่านการเจาะน้ำคร่ำมาแล้วค่ะ รอผลอีก 3 อาทิตย์

ขอให้ผลออกมาปกติน่ะค่ะ

บ้านนี้ความเสียงสูง 1:38 เจาะน้ำคร่ำไปแล้ววันที่27ธันวา ตอนนี้รอผลอยู่ค่ะ เครียดมากเลย 😔

กังวลเหมือนกันค่ะ ผลออกมาเสี่ยงสู 1:50 หมอนักเจาะน้ำคล่ำ วันที่3 จะถึงนี้ค่ะ

แม่ก้อเสี่ยงสูงค่ะ นัดเจาะน้ำคล่ำวันที่3ที่จะถึงนี่เองค่ะ

บ้านนี้ยังรอผลอยู่เลยค่ะ ผลออกวันที่3นี้ บ้านนี้เสี่ยง1:140