11 ตอบกลับ

TapFluencer

ตรวจน้ำตาลไม่ต้องงดอาหารค่ะ ถ้าน้ำตาลเกินหมอจะแจ้งอีกครั้งเรื่องการงดอาหารและตรวจคัดรองเบาหวานค่ะ

ครั้งแรกบ้านนี้ไม่งด แต่ตรวจแล้วผ่าน พอครั้งที่2 หมอนัดให้กินอีก 200กรัม งดหลังเที่ยงคืน

ของเราหมอไม่ให้งด กินข้าวปกติ หลังจากกลืนน้ำตาลถึงให้งด 1 ชั่วโมงจ้า

VIP Member

ไม่ได้งดค่ะถ้างดค่าน้ำตาลจะต่ำกว่าปกติมากหาค่าน้ำตาลจิงไม่เจอ

ของเราไม่ได้ งด แต่หมอจะให้กินข้าวก่อน 2 ชั่วโมง ก่อนไปโรงพยาบาล

ของเรานะ แต่ไม่รู้แต่ล่ะโรงพยาบาลเขาจะเหมือนกันไหม

ไม่ต้องงดคะ กินได้ตามปกติคะ

ของเราไม่ได้งด ค่ะ แม่

Super Mum

ของเราไม่ได้งดนะคะ

กินปกตินะคะ