กังวัลมากค่ะ น้ำหนักไม่ขึ้นเลย

หมอนัดล่าสุดที่ผ่านมานัดครั้งที่ 2 ค่ะ คือน้ำหนักเราไม่ขึ้นเลย 41 เอง? 16 วีคเเล้วค่ะ จะทำไงดีคะ กินยังไงให้ลงลูก ให้น้ำหนักขึ้นบ้าง

37 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

บ้านนี้22w4dขึ้นมา2โลเองค่ะเด็กน้ำหนักตามเกณฑ์ค่ะ

ไข่ต้มวันละฟอง2ฟอง กล้วยน้ำว้า นมวัวรสจืดนมถั่วเหลืองน้ำเต้าหู้สลับกันค่ะ

เนื้อ.นม.ไข่.กล้วย.ลงลูกแน่นอนค่

บ้านนี้น้ำหนักเพิ่งมาขึ้นตอน23วีคค่ะ ตอนนั้นน้ำหนัก48หมอบอกน้องอาจจะตัวเล็ก ตอนนี้25วีค51เพิ่งจะขึ้นค่ะ เน้นกินไข่ต้ม กินนม กินปลา กินตับ เยอะๆน่ะค่ะ เป็นกำลัง ใจให้ค่ะ

อ่านเพิ่มเติม

บ้านนี้กินทุกอย่างค่ะเน้นไข่ต้ม นม กล้วยน้ำว้า30วีคหมอบอกน้ำหนักน้อง1800 ตอนนี้31วีคค่ะบำรุงเยอะๆน่ะค่ะแม่อย่ากังวลไปค่ะ✌😍

15 w. 41 เหมือนกันค่ะแต่ลูกในท้องพัฒนาการปกติค่ะไปหาหมอกี่ครั้งหมอไม่เคยบ่นเรื่องน้ำหนักน้อยเลยนะคะ น้ำหนักขึ้นมา 1 โล ค่ะ

บ้านนี้ตอนแพ้ จาก62 เหลือ58 ตอนนี้6เดือนน้ำหนัก59อยู่เลยค่ะ