9 ตอบกลับ

น่าจะโทรถามคุณหมอนะคะ ว่าบอกเดือนผิดหรือเปล่า ปกติตั้งแต่ฝากครั้งแรก ครั้งต่อไปจะนัดเดือนละครั้ง จนถึงประมาณ 34 วีคขึ้นไปจะนัด 2 อาทิตย์ครั้ง ต้องถามคุณหมอให้แน่ใจค่ะ

ต้องดูอายุครรภ์ตอนที่ไปฝากครั้งแรกด้วยค่ะ ตอนเรารู้ว่าท้องก้อไปฝากเลยครั้งแรกหมอนัด2เดือน ครั้งต่อไปหมอก็นัดทุกเดือนค่ะพอใกล้คลอดก็2อาทิตย์ครั้งค่ะ ปกติค่ะ

บ้านนี้หมอนัดเดือนละครั้งค่ะ แต่ตอนอายุครรภ์ 30 สัปดาห์ หมอเริ่มนัดถี่ขึ้น เป็นเดือนละ 2 ครั้งค่ะ

ของเรา 16 มีนา นัดครั้งต่อไป 14 พฤษภาค่ะ คิดว่านัดนานจัง แต่ จนท.บอกเพราะฝากท้องเร็วค่ะ

ของเราที่ ไม่เกิน20 วัน นานสุด เสียตังตลอด ปกติ ส่วนมาก ทุกๆ สองอาทิต ค่ะ

นานไปนะครับปกติของผมประมาณ 3 สัปดาห์ครับ

ต้องดูครรภ์ด้วยค่ะว่ากี่วีคแล้ว

ปกติค่ะ หมอจะนัดถี่ช่วงไกล้ๆคลอดค่ะ. จาก2เดือนเป็น1เดือน จาก1เดือนเป็น2อาทิตย์จาก2อาทิตย์เป็นนัดทุก1อาทิตย์จนคลอดค่ะ

ของเรา11วีค หมอนัดทุกเดือนค่ะ

เราเดือนละครั้งค่ะ