38 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็ 7เม.ย ค่ะ แต่ไม่เลื่อนค่ะ เพราะ ยาบำรุงก็หมดพอดี โรคก็กลัว แต่คิดอีกแบบ อะไรก็ไม่แน่นอน อนาคตถ้าสถานการณ์หนักกว่านี้ คงแย่ เพราะลูกก็สำคัญมากเหมือนกัน

บ้านนี้หมอนัดตรวจตอน21มีนา ไปถึงหมอไหล่กลับบ้านบอกมาทำไมไม่รู้หรือไงว่าช่วงนี้โรคมันเยอะ สรุปไม่ได้ตรวจได้กลับบ้านมาเฉยๆ แนะนำว่าควรโทรถามหมอก่อนค่ะ

VIP Member

หมอนัด 7 เมษาเหมือนกันเลยค่ะแม่ แต่หมอโทรมาบอกให้ไปตรวจท้องอนามัยใกล้บ้านก่อนแล้วหมอนัดคร่าวๆอีกที 12 พ.ค. เพราะเขารอให้โรคโควิดเบาๆไปก่อนค่ะ

ไปเถอะค่ะ กลัวก็ป้องกันตัวเองค่ะ ใส่แมส พกเจลแอลกอฮอล์หรือแอลกฮอล์ติดตัวไวหยิบจับอะไรก็ล่างมือทุกครั้ง รีบไปรีบกลับกลับมาบ้านก็รีบอาบน้ำ

VIP Member

ต้องใปค่ะ บ้านนี้นัด30เมษาก้ต้องใปค่ะ ใปซาวดูตัวน้อยใปรับยารอบ2 ตื่นเต้นที่จะใด้ใปโรงบาลทุกรอบค่ะ อยากเห้นพัฒนาการตัวน้อยมากค่ะ

บ้านนี้หมอที่โรงพยาบาลให้ไปตรวจที่อนามัยวันที่7เมษายน แต่ยังไม่ได้ออกจากโรงพยาบาลเลยนี่สิ อยู่โรงพยาบาลก็ 8 วันแล้วนะเออ😁

เพิ่งไปมาต่ะแต่เปลี่ยนไปคลินิแทนค่ะไม่ไปโรงพยาบาล จ่ายแพงกว่านิดหน่อย แม่บ้านนี้ไม่อยากเอาลูกไปรอด้วยนานๆ ยอมเสียตังค่ะ

ต้องไปค่ะ เพราะหมอตรวจมะเร็งปากมดลูกด้วยค่ะ แม่ต้องเซฟตัวเอง พกเจลล้างมือ ใส่หน้ากากอนามัยนะค่ะ

เหมือนกันเรยค่ะ หมอนัด7เม.ย ! ให้พ่อไปดูว่ามีตรวจนอกเวลาไหม เพราะถ้าไปตอนเช้าคนเยอะแอรอัดมากๆ

ควรไปค่ะแม่ ช่วงนี้ใช้ชีวิตลำบากหน่อย ยังไงก็ป้องกันตัวเองให้ดีที่สุดด้วยจ้า✌🏻✌🏻😷😷