หมอนัดตรวจหลังคลอด

หมอนัดตรวจ42วันหลังคลอด เขาจะตรวจอะไรบ้างค่ะ แล้วตรวจแม่คนเดียวหรือตรวจลูกด้วย #ท้องแรกคะ #ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ

6 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ

ตรวจแม่อย่างเดียวค่ะ ดูแผลผ่า มดลูกเข้าอู่ยัง ตรวจมะเร็งปากมดลูก หมอจะถามว่าจะคุมกำเนิดด้วยวิธีไหน? บ้านนี้เลือกฉีด ก็ได้ฉีดในวัดแล้วหมอก็ให้วันนัดถัดไป

บ้านนี้นัดตรวจแม่และลูกด้วยค่ะ ตรวจ 3ครั้ง ส่วนของลูกหมอก็จะชั่ง นน. ,ความยาว, รอบศีรษะ เกณฑ์ นน. ถามอาการทั่วๆไปของลูกค่ะ

Post reply image

ทางนี้ฝากคลีนิคเขาตรวจแม่อย่างเดียว แค่ตรวจปากช่องคลอดว่ามดลูกเข้าอู่ โอเคแล้วรึยัง

ตรวจแผลผ่าคลอด ตรวจภายใน ดูว่ามดลูกเข้าอู่รึยัง? แล้วก็ถามเรื่องการคุมกำเนิดค่ะ

9mo ago

ค่ะ

Super Mum

ทั้งแม่และลูกค่ะ

ตรจทั้งสองคะ