1 ตอบกลับ

VIP Member

บ้านนี้ท้องแรก อายุ 41 ปีเหมือนกันค่ะ แนะนำให้ฝากท้องกับหมอสูติฯ ที่เชี่ยวชาญด้านเวชศาสตร์มารดาและทารกในครรภ์ (MFM) บ้านนี้ฝากท้องกับหมอ MFM ค่ะ ทำตามคำแนะนำของคุณหมอทุกประการ มีการสแกนตรวจความหนาของต้นคอลูก มีการตรวจNIPT และอัลตร้าซาวด์ใหญ่ตรวจความสมบูรณ์ค่ะ เชื่อมั้ยคะ คุณหมอบอกว่า เราและลูกในท้องแข็งแรงสมบูรณ์กว่าคนอายุน้อยๆ อีกค่ะ จิตใจ กำลังใจ สำคัญนะคะ เราไม่กังวลอะไรเลย คิดบวกเสมอ เราเชื่อว่า เราดูแลตัวเองดี ลูกเราก็จะแข็งแรง ไม่มีปัญหาอะไรค่ะ

ขอบคุนมากๆค่ะ มั่นใจขึ้นมาอีกเยอะเลยค่ะ