41 ตอบกลับ

VIP Member

อยู่ที่ฮอร์โมนของแต่ละคนค่ะ จะไม่เหมือนกัน แม่บ้านนี้ท้องได้32+5วีค มีคนทักว่าหน้าขาวขึ้น

เป็นเพราะฮอร์โมน​เปลี่ยนแปลงค่ะ ปกติของคนท้อง คลอดแล้วก็จะกลับมาสวยเหมือนเดิมจ้าา

ช่วงแรกสิวเห่อมากค่ะทาอะไรก็ไม่ยุบ เข้า4เดือนหน้าเริ่มดีขึ้นมาหน่อยแต่ยังคล้ำมาก

บ้านนี้ก็เป็นค่ะ เเต่เป็นทั้งตัว สิว ทั้งตัว ดำด้วย ต่างจากก่อนท้องเยอะเลย

VIP Member

เป็นเพราะฮอร์โมนที่เปลี่ยนแปลงขณะตั้งครรภ์ค่ะ แต่ไม่ได้เป็นทุกคนนะคะ

บ้านนี้หน้าดำมาก ตอนนี้คลอดได้ 24 วันแล้ว หน้าใสขึ้นมากคะ อันนี้สามีบอก

เหมือนกันค่ะ​ หน้าดำ​ รักแร้ดำ​ คอดำ​ ขาหนีบดำ​ ดำทุกที่เลย​

ไม่ถึงกับดำมากค่ะแต่หมองคล้ำมากกว่าเป็นเพราะฮอร์โมนค่ะ

บ้านนี้ก็เป็นคะแต่ก่อนหน้าขาวใสมากตอนดูไม่ได้เลยคะ​ 555

การเปลี่ยนแปลงฮอร์โมนค่ะ แต่แม่บ้านนี้หน้าใสขึ้นค่ะ