64 ตอบกลับ

บ้านนี้ประจำเดือนมาครั้งสุดท้าย1เมษา กำหนดคลอด2มกราค่ะ

ฝากครั้งแรกเลย ใส่3มกราเลยค่ะ😥 แจ้งกำหนดนี้เลย ทั้งพี่หมอและพี่พยาบาล

ถ้าห่างกะนขนาดนั้น น่าจะต้องยึดจากอัลตร้าซาวด์นะแม่

หรือไปคราวหน้า ไปถามเขาอีกทีมั้ยคะ แนะนำถามหมอเลยค่ะ

TapFluencer

ของเราประจำเดือนมาครั้งสุดท้ายวันที่5เมษา ได้28w ค่ะ

ยึดตามใบซาวค่ะ ใบซาวจะบอกอายุครรภ์ทุกครั้งที่ซาวค่ะ

จ้า

อัลตร้าซาวด์ดูอายุครรภ์จะบอกกำหนดคลอดได้ชัวร์ค่ะ

ขอบคุณจ้า

บ้านนี้ ปจด มาวันสุดท้าย 16 เมษา กำหนดคลอด 23 มกรา 66 ค่ะ

ท้องที่2 น้องเกินกำหนดคลอดจ้า เลยได้ผ่า มาท้องนี้เลยต้องผ่า☺️☺️

บ้านนี้จ้าปจด.31มีนาคม กำหนดคลอด3 มกรา 66 ตอนนี้30week 4จ้า

ของพี่ตรงกับแอปน่ะที่หมอคำนวน

บ้านนี้มา5เมษาในแอพคิดไห้10มกรา66คะ

นับตามใบซาวจ้า อายุครรภ์ บ้านนี้ตรงเลยคะทั้งซาวทั้ง ปจดคะ

คุณหมอเคยว่าให้ "ถ้าเชื่อแอพก็ไม่ต้องมาหาหมอ"

เชื่อหมอค่ะถึงไป แต่กลัวจะผิดพลาด เพราะต้องลาคลอด มันลาได้แค่3เดือน ไม่อยากลาเร็ว คอยลาตอนใกล้คลอด มันห่างกันเลยค่ะ ถึงสงสัย ถ้าไม่สงสัยคงไม่โพสต์ขอความเห็น จากท้องใกล้ๆกัน ท้องแรกค่ะ เลยไม่รู้ เปิดดู และถามหมอแล้ว ก็ตอบแบบเดิม 3มกราคม 66 แต่ไปหาหมอนัดล่าสุด พึ่งจะ26_27วีค ถ้าคลอด3มกรา จะก่อนกำหนดไหม ถามพี่สาวที่เป็นพยาบาล เขาก็บอกว่าทำไมไวจัง นับได้เกือบสิ้นเดือนมกราคม ตามรอบประจำเดือน ฝากครั้งแรกก็12วีคแล้ว เลยไม่เข้าใจค่ะ

บ้านนี้หมอให้ยึดตามประจำเดือนค่ะ ล่าสุดค่ะ

จริงๆเชื่อใบซาวด์แรกน่าจะตรงที่สุดนะคะ