18 ตอบกลับ

พี่ท้องตอนอายุ 20 ค่ะ ลูกแข็งแรงและมีพัฒนาการที่ดีค่ะ อยู่ที่ลูกจะแข็งแรงมั้ยอยู่ที่การบำรุงจ้า ส่วนพัฒนาการของลูกสามารถเล่นและฝึกน้องได้ตั้งแต่อยู่ในท้องเลยค่ะ

Super Mum

ขึ้นอยู่กับการบำรุงของแม่ค่ะ ทานอาหารให้ครบ 5 หมู่ และทานยาบำรุงที่หมอให้มาค่ะ งดกินของหมักดอง ของดิบ เครื่องดื่มที่มีแอลกอฮอล์ และเครื่องดื่มที่มีคาเฟอีนค่ะ

ไม่เร็วนะคะบางคนอายุ14-15พากันมีลูกแล้วก็มีค่ะ ลูกจะแข็งแรงไม่แข็งแรงอยู่การบำรุงและการรับประทานอาหารให้ครบ5หมู่และทานยาตามที่หมอสั่งมาให้ครบนะคะ😊😊

นี่ท้องตอน16 คลอด17ค่ะ น้องเเข็งแรงมาก ไม่ได้อบ ตอนท้องยังทำงานหนักอีกด้วย แต่น้องก็ปกติดีค่ะ อีกอย่างเค้าคงอยากมาอยู่กับเราด้วยมั้งคะ

อาจจะเร็วค่ะ แต่ลูกแข็งแรงไม่แข็งแรงขึ้นอยู่ที่เราบำรุงค่ะ พยายามกินยาให้ครบ กินข้าวให้ครบ5หมู่แค่นั้นก็พอแล้วค่ะ

ถ้าแม่ไม่มีโรคประจำตัวหรือดื่มแอลกอฮอล์ไม่สูบบุหรี่ก็ไม่มีอะไรต้องกังวลค่ะ บ้านนี้เป็นไทรอยด์ภาวนาให้เขาแข็งแรง

มีอายุ17เองค่ะไม่มีโรคประจำตัวไม่มีเเพ้ยาหรือเเพ้อาหารตอนนี้น้อง20 1เเล้วค่ะน้องเเข็งแรงสมบูรณ์ทุกอย่างค่ะ

เท่าเราเลยค่ะ​ เรา38วีคแล้ว​ ร่างกายตรวจทีไรปกติทุกอย่างเลยค่ะ​ ไม่ต้องกังวล​นะ​ มันไม่ดีต่อลูก​ สู้ๆค่ะ

VIP Member

เราท้องอายุ17ค่ะ ท้องแรก อยู่ที่เราบำรุงอาหาร ดูแลการทานอาหารและยาด้วย ใส่ใจน้องมากๆค่ะ

เราแค่17เองค่ะท้องได้38วีค2วันค่ะแม่ลูกแข็งแรกดีค่ะแม่ไม่ต้องกังวลไปเลยน่ะะค่ะ☺