123 ตอบกลับ

บ้านนี้ก็เปนค่ะเรียนอยู่ด้วยมาท้องกับแฟนช่วงปิดเทอม พอตรวจเราก็บอกแม่เรยค่ะ เพราะยังไงก็ต้องบอก

ยังไงเขาก็เป็นแม่เรา ถึงจะกลัวแม่ตัวเองยังไงก็ควรบอกนะค่ะ เค้าไม่ทำอะไรเราหรอก สู้ๆนะ กล้าๆหน่อย

บอกแม่ไปตรงๆเลยคะให้เขารู้ตอนนี้ดีกว่าเขารู้จากปากคนอื่นนะคะ รวบรวมความกล้าแล้วบอกไปตรงๆเลยคะ

บอกไปเลยจ้า บ้านนี้ก้ไม่ได้แต่ง พ่อกับแม่ถ้าเค้าโกรธ​เราจริงๆ เค้าก้โกรธ​เราได้ไม่นานหรอกค่ะ

เราก็ยังไม่ได้​บอกค่ะกลัวตอนนี้ได้6เดือนแร้วพ่อแม่เราไม่ชอบแฟนค่ะยังไม่รู้​เรยวาจะทำยังงัย

คบกับแฟนได้1เดือนก้อท้องตอนนี้ท้องจะ8เดือนเราบอกแม่ทุกอย่างทางบ้านแฟนดูแลเราดีมาก

บอกเถอะค่ะแรกๆเขาก็จะดุแหละ แต่พอรู้แล้วเขาก็จะช่วยดูแลเรา ช่วยให้คำปรึกษาเรานะคะ

บอกพ่อเเม่ดีที่สุดค่ะ...บ้านนี้พอรู้ว่าท้องบอกพ่อคนเเรกเลยเเล้วก็บอกคนในครอบครัว🤣

บอกเร้ยค้ะแรกๆเราก้ไม่กล้าบอกเราเร้ยบอกพี่สาวเราก่อนพี่สาวเราเร้ยบอกพ่อกะแม่ไห้

บอกพ่อแม่เขาเลยค่ะ บ้านนี้แม่โหดมาก ด่าสารพัดเลยค่ะ พอคลอดมารักหลานกว่าสิ่งใด.

สู้ๆนะคะ ไม่ต้องกลัวค่ะ