123 ตอบกลับ

VIP Member

ก่อนบอกก็จะกลัวคิดไปเรื่อยค่ะ แต่พอบอกก็จะโล่งนะคะ ถ้ากลัวเขาโกรธ ยังไงก็โกรธได้ไม่นานค่ะ แล้วพอรับได้จะเห่อหลานจ้า

VIP Member

บอกตรงๆเลยคะ ไม่ช้าก็เร็วพ่อกับแม่ก็ต้องรู้อยู่ดีคะ แรกๆก็อาจจะมีบ่นบ้างตามปะสาผู้ใหญ่แหล่ะ แต่เดี๋ยวก็ดีขึ้นคะ

บอกเถอะค่ะ อะไรจะเกิดก็ให้มันเกิด เชื่อนะคะว่าจะผ่านมันไปได้ด้วยดี ท้องก่อนแต่งเหมือนกันจ่ะ สู้ๆนะว่าที่คุณแม่

บอกตรงๆไปเลยคะไม่มีพ่อแม่คนไหนไม่รักลูกรักหลานหรอกคะบ้านนี้มีก้มีไปไม่เลี้ยงพอคลอดหลานฉันใครห้ามว่าห้ามตี🥴

บอกความจริงจร้า แรกๆท่านอาจจะโกรธ แต่พอเวลาผ่านไป หลานคลอดออกมาเลี้ยงกันทุกคน แถมติดหลานด้วยค่ะ สู้ๆน่ะค่ะ

บอกเลยจ้ายังไงเราเป็นลูกพ่อแม่ก็ต้องรับอยู่แล้วปรึกษา​กับ​แฟนก่อนก็ได้ค่แล้วค่อยพาแฟนไปคุยกับพ่อแม่สู้ๆค่ะ

บ้านนี้ตอนแรกก็กลัวค่ะแต่ตัดสินใจบอกท่านท่านก็ไม่ได้ว่าอะไรนะคะแถมหวงเรากับลูกมากกว่าเดิมด้วย สู้ๆนะคะแม่

รวบรวมความกล้าบอกไปเลยค่ะ แรกๆก็โกรธกัน พอนานๆไปเขาจะเข้าใจนะคะ จะดีจะชั่วยังไงก็ลูกเขา เขาไม่ทิ้งหรอกค่ะ🥰

บอกไปเถ่อะค่ะ เราเองก็เคยผ่านมาคบกับแฟนมา1ปีไม่มีใครรู้มีไรกันครั้งแรกท้องเลยเรากลัวมากเลยให้แฟนไปบอกแทน555

บอกแม่เลยจ้า พี่ก้อท้องก่อนแต่ง พอรู้ว่าท้องก้อบอกที่บ้านเลย ที่บ้านดีใจด้วยซ้ำ เรื่องแต่งไว้ทีหลัง💕