11 ตอบกลับ

มดลูกขนาดตัวคะแม่ เพราะเรามีการตั้งครรภ์มันทำให้มีการบีบตัวระหว่างทารกกับมดลูกพออายุครรภ์มากๆๆจะหายเองคะแม่ ท้องไม่ออกก่อนคะตอนนี้บ้านนี้ออกตอน6เดือนคะ

บ้านนี้ท้องแรก กว่าท้องจะออกชัดๆ6-7เดือนเลยค่ะ 7สัปดาห์ยังตัวเล็กนิดเดียวยังไม่ออกหรอกค่ะ สักพักอีกกว่าท้องจะออกไม่ต้องตกใจค่ะ

ช่วงตั้งครรภ์แรกๆจุกท้องเป็นเรื่องปกติจ้าส่วนท้องยังไม่ออกหรอกจ้าแม่บ้านนี้ท้อง2ท้องเพิ่งเริ่มออกตอน5เดือน

บ้านนี้ท้องแรกค่ะ ไม่มีใครรู้ถ้าไม่บอกเลยมารู้ตอนใกล้คลอด7-8เดือนเลยค่ะว่าท้อง ก่อนหน้านี้ท้องไม่ออกเลย

จริงค่ะบ้านนี้ตอนท้องเเทบดูไม่ออก ชอบใส่เสื้อยืดตัวใหญ่ๆ พอไตรมาส3ท้องเริ่มชัดขึ้นร้านค้าแถวบ้านตกใจกันหมดว่าท้องตอนไหน55555

บ้านนี้คลอกแล้วชาวบ้านเพิ่งรู้เหมือนกันค่ะ55555 ทุกคนถามไปท้องตอนไหนบ้าง เอาลูกใครมาเลี้ยงบ้าง 5555

7วีคน้องยังตัวเล็กอยู่จ้า ยังตัวเท่าเม็ดถั่วยุเลย ท้องจะยังไม่ออก ท้องจะออก5เดือนจ้า ถ้าท้องแรก

เจ็บจุกตรงไหนค่ะ ท้องน้อยหรือหน้าอก และอีกอย่าง7วีคน้องยังตัวเล็กมากๆๆอยู่ค่ะ

บีบเเล้วค่ะ

7สัปดาห์เท่าเมล็ดข้าวเองค่ะ หากเจ็บแล้วมีเลือดออกหาหมอนะคะ

เป็นเหมือนกันค่ะ ตอนนี้ท้อง7วิค เจ็บหัวนมมากเลยคะ

7สัปดาน้องตัวนิดเดียวค่ะ เท่าเมล็ดถั่ว

ทางนี้ 16 สัปดาห์ยังไม่หายเลยค่ะ โดนไม่ได้เลย