36 ตอบกลับ

VIP Member

ช่วงแรกบ้านนี้ทานแต่แอนมันค่ะ พอเข้า8เดือนลุงหมอให้งดค่ะ น้องตัวใหญ่หลังจาก8เดือนพ่อบ้านซื้อนมกับน้ำมะพร้าวในกินทุกวันค่ะ น้องออกมา3,410กรัมจ้า💕

VIP Member

แม่ไม่ค่อยเน้นนมเลยค่ะ​ มีทานบ้างแต่ก็สลับประเภทกันไป​ อัลมอนด์​บ้าง​ วัวบ้าง​ ถั่วเหลือง​บ้าง​ กลัวไม่อยากให้ลูกแพ้นมวัวค่า

นมจืด ไม่เน้นยี่ห้อค่ะ ตราหมี ดีน่างาดำ โฟร์โมส นมวัวแดง แลคตาซอย นมโรงเรียนของลูกสาวด้วยค่ะ พี่ไม่ยอมกินบอกให้น้องในท้องกิน

ทานสลับๆกันนะหว่างนมวัวและนมถั่วเหลืองค่ะ แอนมัม แอนลีน ตราหมี ไวตามิ้ลด์ ดีน่า วันละกล่องสองกล่องแล้วแต่ค่ะแม่

VIP Member

ท่านนมแอนมัม แอนลีนทุกวันเลยค่ะ ช่วง8-9เดือน หมอสั่งงดนม แฟนก็ไม่ให้กินนม แฟนให้กินแต่น้ำมะพร้าวทุกวันเลยค่ะ

แนะนำให้ทานหลายหลากนะคะ ไม่เน้นอย่างใดอย่างนึง แอนมัม นมถั่วเหลือง งาดำ มอลต์ค่ะ

น้ำเต้าหู้ด้วยนะคะ

Super Mum

แอนมัม นมกล่องวัวแดง น้ำเต้าหู้รถเข็น น้ำเต้าหู้กล่อง กินวนๆ ไปค่ะแม่

Super Mum

ทานนมอัลมอนด์ ยี่ห้อ 137Degree สลับกับนมวัว ค่ะ. ดื่มก่อนนอนทุกคืน

นมตราหมี น้ำเต้าหู้ นมแลคตาซอย นมแอนมัน ดูมัมค่าา

บ้านนี้ทานหลากหลายคะ แต่จะเน้นจำพวกน้ำตาลน้อย