9 ตอบกลับ

เป็นสิงฮอร์โมน ต้องปล่อยไปค่ะคุณแม่ จะหายไปเองหลังคลอด แต่ถ่ายิ่งไปบีบ ไปแกะ ไปเกา หลังคลอดสิวหายแต่หลุมสิวและแผลเป็นไม่หายไปด้วยนะเออ และห้ามซื้อเจลแต้มสิว หรือยารักษาสิวมาใช่เอง รวมไปถึงครีมบำรุงผิวโดยที่มีสารในกลุ่มวิตคามีเอ อย่างเรตินเอ หรือ เรตินอยด์ เพราะสงผลเสียถึงลูกในท้อง ค่ะ

เป็นช่วงเดือนสองเดือนแรกค่ะ เค้าเลยไม่ใช้อะไร อยู่ๆหน้ามันก้ดีขึ้นเองค่ะ เหมือนพักหน้าไปเลยอ่ะ พี่ๆที่รู้จักเขาก้ทักกันว่าหน้าดูใสขึ้นไม่มีสิวเลยค่ะ

ปล่อยตามธรรมชาติดีกว่าคะ และล้างหน้าหลังจากตื่นนอนตอนที่อาบน้ำ-ก่อนเข้านอนก็พอ มันเป็นฮอร์โมนคนท้องเลยสิวขึ้น เป็นห่วงลูกในท้องดีกว่านะคะ

เป็นสิว3เดือนแรกค่ะ เข้าเดือนที่4หาย

เป็นค่ะ ท้องลูกผู้ชาย สิวขึ้นตรงหน้าอก นิดๆหน่อย ลามมาถึงท้องเลยค่ะ เห้อ ไม่รุ้ว่าหลังคลอดจะหายไหม

เป็นค่ะ เยอะมาก ตอนนี้5เดือนกว่าแล้วยังไม่หายเลย แต่หมอไม่ให้ใช้อะไรนะคะ ได้ลูกชาย

เป็นเยอะมากค่าที่หลังและหน้าอก (ดีที่ยังไม่ขึ้นหน้า)) #ท้องได้25Wมันก็เริ่มหายไปเองค่า

Promo terbesar expert care sudah dimulai, diskon hingga Rp.100.000 sedang berlangsung di shopee, ada juga voucher diskon 100% alias gratis bagi bunda yang beruntung. Buruan cek di https://shope.ee/9UfEMMqqTg (id-53237)

เป็นค่ะเต็มหลังเลยเค้าห้ามใช้ตาแต้มสิวนะคะอันตรายต้องปล่อยไว้ค่ะ

ของเค้าไม่เป็นน่ะ แต่ปล่อยไปตามธรรมชาติดีกว่า หลังคลอดค่อยจัดเต็ม