9 ตอบกลับ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะทางนี้เป็นเยอะมากกกก ทายาT.Aของรพ.แรงค่ะ ไปหาหมอผิวหนังเขาจ่ายยาแอนเตอแกนให้ดีขึ้นมาเยอะ หัวหนองยุบลงตอนนี้เหลือแค่รอยดำค่ะ จะมีขึ้นบ้างเวลาอากาศร้อน

บ้านนี้หมอจ่ายตัวนี้มาให้ค่ะ ทาไปไม่หายเลยค่ะ เพิ่มขึ้นกว่าเดิม

VIP Member

ลูกชายคนแรกของเราก็เป็นสิว หมอบอกเป็นสิวฮอร์โมนตกค้างจากแม่ ทำอะไรไม่ได้เดี๋ยวก็หายไปเอง ใช้เวลาเป็นเดือนค่ะ ไม่ต้องกังวล

เครียดมากค่ะ อยากให้ลูกหน้าเนียนๆ

น้องแพ้อะไรหรือป่าวค่ะ อย่างเช่นนมวัว หรือสารอาหารต่างๆ

ถ้าคุนแม่ดื่มนมที่มีส่วนผสมนมวัวก้อมีผลต่อน้องนะค่ะ ลองปรึกษาหมอเด็กโดยตรงเลยค่ะ จะได้ทราบแน่ชัดว่าน้องแพ้อะไร ปล่อยไว้นานไม่ดีต่อน้องค่ะ

ใช้บีเพนเทนตัวสีม่วงกับยูเซอรีนโอเมก้าจ้าหายเกลี้ยง

บ้านนี้ก็เป็นค่ะผื่นขึ้นเต็มหน้าเต็มตัว

ได้ห่อตัวให้น้องร้อนเกินไปไหมคะ

เป็นเหมือนกันเลยค่ะเต็มหน้าเลย

คอนนี้น้องใช้ยาทามั้ยคะ

Super Mum

ผดผื่น ผื่นคันรึป่าวคะ

มันขึ้นเป็นสิวเลยค่ะแม่

VIP Member

เป็นเหมือนกันค่ะ