26 ตอบกลับ

บล็อกหลังชิวมากค่ะ ตอนฉีดยาถ้าถามว่าเจ็บมั้ยส่วนตัวแม่ว่าไม่เจ็บเท่าไหร่แค่จี๊ดๆ รู้สึกตัวและได้ยินทุกอย่างแม้แต่เสียงแรกของน้อง

บล็อกหลังชิวมากจ้า ไม่รู้สึกอะไรเลย เจ็บอีกทีตอนยาหมดฤทธิ์ ตอนบล็อกไม่เจ็บ ไม่อะไรทั้งสิ้นเลยค่ะ ไม่รู้ตัวเลยว่าบล็อกไปแล้ว

บล็อกหลังค่ะ ได้ยินเสียงแรกของลูกร้อง และได้เห็นหน้าลูกหลังพยาบาลทำความสะอาดน้องเสร็จทันที ก่อนแม่ไปพักฟื้นตัวห้องพัก

เราเคยผ่าแบบดมยาสลบเราว่าดีนะหลับไปเลยไม่รุ้สึกกลัว ท้องแรก ท้องสองเรากลัวได้บล็อคหลังคงรุ้หมดว่าหมอกำลังทำอะไร

เราบล๊อคหลังเพราะใส่เหล็กจัดฟัน เราว่าชิลดีนะ ได้ยินหมอคุยกัน ได้ยินเสียงลูกตอนออกมาจากพุง ได้เห็นหน้าเลย

ใส่เหล็กไม่จำเป็นต้องผ่าจ้า ของเราซาว3,700กรัม+อายุ36 หมอเลยให้ผ่าจ้า

บล๊อคหลัง มีคนบอกบล็อกหลังเจ็บแต่เราไม่เจ็บเลย คุณหมอแล้วก็พี่ๆพยาบาลน่ารัก คุยเล่นกันตลอดเวลา เราเลยชิลๆเลย

แค่ฟังชื่อบล๊อคหลังละนึกภาพก็กลัวแล้วค่ะแม่

บ้านนี้บล๊อกหลังคะ ไม่น่ากลัวเลยคะ ได้พูดคุยกับคุณหมอด้วย แม่บ้านนี้ฝากพิเศษท้องแรกเลยคิดเยอะนิดนึ่งคะ

บล็อคคะ ตอนผ่าไม่รู้สึก รู้สึกเจ็บแผลอีกทีตอนยาหมด คืออีกวันของการผ่า วันที่2เดินได้ แต่เจ็บแผลหน่อย.

บล็อกหลังจะดีกว่าค่ะ ส่วนใหญ่ในการผ่าคลอดหมอไม่แนะนำให้ดมยาสลบนะค่ะจะเป็นบล็อกหลังแทนค่ะแม่

บ้านนี้ท้อง2ผ่าฉุกเฉินจ้าดมยาสลบจ้าดีที่ฟื้นตอนมาถึงเตียงพักแล้ว