3 ตอบกลับ

ของเราก็ท้องเล็กค่ะ ประมาณ2รอบที่หมอบอกว่าท้องเล็กเเต่พอไปซาวน้ำหนักน้องตามเกณฑ์ตลอด หมอไม่เคยว่าอะไรเลยค่ะ

มันไม่เกี่ยวว่าท้องเล็กท้องน้อยขอเเค่ลูกเราน้ำหนักตามเกณฑ์ก็พอใช่ไหมคะ

Super Mum

ท้องเล็กใหญ่ไม่สำคัญค่ะ ดูที่น้ำหนักเด็กก็พอค่ะ ถ้าน้องมีน้ำหนักตามเกณฑ์ และแข็งแรง ถือว่าใช้ได้ค่ะ

35w ท้อง35เซนก็ปกตินี่คะแม่ อายุครรภ์จะสัมพันธ์กับขนาดหน้าท้องค่ะ

หมอบอกท้องเล็กเกินถ้าเกิดว่า18นี่ไปอีกแล้วหน้าท้องไม่เพิ่มจะส่งพบหมอ