145 ตอบกลับ

มีอาการอ่อนเพลีย เหนื่อยๆค่ะ หงุดหงิดด้วย ตอนนั้นตังใจปล่อยแล้ว พอมีอาการเหล่านี้เลยไปตรวจค่ะ บวกกับประจำเดือดขาดด้วย

บ้านนี้ประจำเดือนมาไม่เคยปกติอยู่แล้ว แต่มาวันหนึ่งนั่งรถแล้วอ้วกซึ่งปกติไม่เคยเมารถมาก่อนเลยลองตรวจดู เจอเลยจ้าาา

เหม็นกลิ่นของสดมากกถึงขนาดได้กลิ่นเเล้วอ้วก หน้ามืดบ่อยมากกว่าปกติเพลียง่ายฉี่เข้มขึ้นเลยไปตรวจที่รพ🤣

น่าจะชอบกินของเปรี้ยวมากๆทั้งที่ปกติไม่กินแล้วก็เจ็บหน้าอกเหมือนมีปจด.แต่ไม่ได้เป็นแล้วก็ปจด.ไม่มาค่ะ

กินอาหารแล้วรู้สึกแปลกๆค่ะ ของที่ชอบกินรู้สึกไม่อร่อยเหมือนเดิม เริ่มอยากกินอะไรที่ไม่เคยนึกอยากกิน

ง่วงนอนตลอดเวลา เวียนหัวบ่อย อยู่ดีๆ ก็อยากกินส้มตำปลาร้า แบบที่ว่าต้องไปซื้อมาตำกินเอง 3 วันคิดกันค่ะ

รู้สึกเจ็บหน้าอกเหมือนประจำเดือนจะมา แต่ก็ไม่มาสักที เลยลองตรวจดูค่ะ แต่แม่ไม่มีอาการแพ้ใดๆเลย

เป็นเหมือนกันเลยค่ะ ทีแรกนึกว่าประจำเดือนกำลังจะมาเพราะว่าประจำเดือนเราขาดไปเกือบอาทิตย์เราก็ไม่เอะใจอะไรเพราะว่ามันมาได้ตรงกันอยู่แล้ว แต่รู้สึกเจ็บหน้าอกมากก เลยลองตรวจดู ชัดเจนเลยค่ะ กำหนดคลอด 13ธ.ค. นี้ค่ะ 🥰

บ้านนี้เหนื่อยง่าย อ่อนเพลีย มึนๆหัว ไม่ค่อนหิวข้าว ปจด มาไม่ตรงเลยลองมาซื้อทีตรวจก็ขึ้นสองขีด เลยคะ

บ้านนี้ เบื่ออาหาร เพลีย อยากจะนอนทั้งวัน หงุดหงิดง่าย อยากกินอะไรแปลกๆ เห็นอาหารที่เคยชอบแล้วจะอวก

ประจำเดือนขาดเลยซื้อที่ตรวจมาตรวจตรวจทั้งหมดสองกล่องขีดทั้งสองกล่องค่ะและตอนนี้ก็แพ้ท้องหนักมาก