145 ตอบกลับ

เหม็นยาดมที่ชอบดมค่ะ กับเหม็นข้าวมันไก่ค่ะกินไม่ได้เลยค่ะกินแล้วจะอ้วกตลอดทั้งๆที่ไม่เคยชอบข้าวมันไก่เลยค่ะเป็นคนไม่ชอบกินก่อนจะรู้ว่าท้องอีกค่ะท้องแล้วก็ยังไม่ชอบอยู่ดีค่ะ🤣

ประจำเดือนมาช้าแบบที่ไม่เคยช้ามาก่อน คัดหน้าอกเกิน7วัน ง่วงนอนตลอด หิวบ่อย เหม็นกลิ่นอาหาร คลื่นใส้ เบื่ออาหาร ทานของทอดไม่อร่อย เลยลองตรวจดู ชัดเจนเลยน้องมาแล้ว

หิวบ่อยกินเยอะ ไม่แพ้เลยค่ะตอนแรก มีอาการคล้ายๆเหมือนตอนใกล้ ปจด.จะมา ปวดนม ปวดท้องน้อยแต่ปวดมากกว่าปกติ ปงดจนนอนไม่ได้ เลยตรวจดูก่อนปจด.มาประมา4วัน ขึ้น2ขีดเยย

เหมือนกัน​เลยค่ะแม่บ้านนี่หิวบ่อยมากๆๆกินเท่าไรก็ไม่อิ่ม

ประจำเดือนขาด อยู่ๆก็เบื่อเนื้อสัตว์ค่ะ กินเฉพาะผัก เหม็นอาหาร ไวต่อกลิ่น ปวดท้องน้อยเหมือนตอนมีประจำเดือน คัดเต้านม ปวดเอว แต่ไม่มีเลือดล้างหน้าเด็กค่ะ

รู้สึกเบื่ออาหาร เห็นอาหารแล้วไม่อยากกินเลยค่ะ แล้วก็ง่วงมาก ถึงมากที่สุด ถึงกับหลับในที่ทำงานเลยค่ะ จากนั้นไม่นานลองซื้อที่ตรวจมา ขึ้นสองขีดเลยจ้าาา

เจ็บท้องน้อยจี๊ดๆเวลาเดิมตี2ตลอดต้องปะคบน้ำร้อนไม่งั้นนอนไม่ได้เลยปวดหลังอาการคล้ายเป็นเมนเลยค่ะ สรุปตรวจขึ้น2ขีดค่าาา งงในงงมาไม่ทันตั้งตัวววเบยย🤣

ประจำเดือนขาด ง่วงนอนเพลียๆเหมือนคนนอนไม่พอ ไม่อยากอ๊วก ไม่คิดว่าท้องแต่พอรออีก4-5วันเลยซื้อที่ตรวจครรภ์มาตรวจถึงรู้ว่าท้อง รีบไปตรวจ รพ. ได้6 wแล้วค่ะ

TapFluencer

คัดเต้านม,เจ็บนมมากๆค่ะ..อ่อนเพลียค่ะ..ไม่อ้วกไม่อาเจียน..ไม่เหม็นอาหารค่ะ แต่หงุดหงิดง่ายค่ะ..ทานได้หมดค่ะ..จะเป็นช่วง 2-3 เดือนค่ะ..เข้าไตรมาส 2 ไม่เป็นค่ะ

เวียนหัวตลอดเวลา ไม่อยากอาหาร ปวดเมื่อย ในตอนแรกคิดว่าตัวเองทำงานหนักพักผ่อนไม่เพียงพอแต่พอไปตรวจขึ้น 2 ขีดแดงเลยจ๊า เลยไป รพ.อีกที สรุปมีเบบี๋

อาการแปลกที่สุดของแม่คือ ไม่ปวดอึเป็นอาทิตย์(อายเลย)🤭🤭🤭เบื่อเนื้อไก่แค่เห็นก็จะอ้วก 🤭เหนื่อยง่ายง่วงนอนบ่อย หิวบ่อย กินอะไรไม่ค่อยได้😁🤭🤭🤭