16 ตอบกลับ

ไปนี่มันปี 2019 แล้วค่าาไม่ใช่สมัยกรุงศรีอยุธยา ใช้เทคโนโลยีทางการแพทย์ ให้เป็นประโยชน์ค่ะ มีถึงซาวด์6มิติแล้วค่าอย่ามาเชื่อเรื่องสะดือคว่ำสะดือหงายอยู่เล้ย

ใช่ค้ะ เมื่อก่อนก้อเคยเชื่อคำโบราน. สะดือบ้าง หน้าใสบ้าง. ฉี่ใส่นำ้กะลำ่. หยิบใบไม้ สรุปที่ทดสอบมาผิดหมดเลยจ้า

VIP Member

ดูไม่รู้หรอกค่ะสะดือคว่ำ สะดือหงาย บ้านนี้ท้องกลม สะดือโบ๋ มีแต่คนว่าได้ผญ. ตอนนี้ไปซาวด์มาแล้ว จู๋แหลมเปียวเลยค่ะ

ไม่เกี่ยวกันค้ะ บ้านนี้ท้อง3แร้วค้ะ สะดือเหมือนกันทุกท้องเลยค้ะทั้ง ญ และ ช

VIP Member

ไม่เกี่ยวค่ะท้องแรกเราสะดือจุ๋นท้องสองเราปกติได้ผ.ชทั้งคู่

สะดือบอกเพศไม่ได้ค่ะ ให้หมออัลตราซาวน์ชัวร์กว่านะคะ

มันไม่เกี่ยวกับสะดือเลยค่ะแม่ ต้องซาวด์ถึงจะรู้เพศ

สะดือคว่ำได้เด็กผุชายค่ะ..แต่ถ้าสะดือหงายได้ผุหญิงค่ะ

ขนาดหมอยังไม่รู้เลยนะคะเนี่ย

อัลตร้าซาวชัวร์ที่สุดจ้า สะดือบอกอะไรไม่ได้นะคะ

ความเชื่อโบราณสะดือควำ่ผู้หญิ่งค่ะ

สะดือคว่ำลักษณะแบบไหนค่ะคุณแม่

ไม่เกี่ยวข้องกันนะชาวแน่นอนสุด