6 ตอบกลับ

เลือกที่มี โอเมก้า กับ DHA.สูงๆค่ะมีส่วนช่วยในเรื่องสมอง เราให้ลูกกินดูโกร กับ โฟโมทโกลว ค่ะ ราคาดีทั้งสองยี่ห้อถ้าเทียบกับสารอาหารที่ได้รับ ทั้งนี้ดูด้วยนะคะ ว่าถ่ายง่ายมั้ย สต็อกเพียบ 😄😄😄

VIP Member

แนะนำที่เป็นนมโคแท้100%ค่ะ มีหลายยี่ห้อ วัวแดง วาริช หนองโพ จิตรดา แม่ลองให้น้องทานก่อนนะคะ ถ้าทานแล้วน้องขับถ่ายดี ท้องไม่ผูก ก็ให้น้องทานยี่ห้อนั้นได้เลยค่ะ

VIP Member

นมผงจะราคาถูกและประหยัดกว่านมกล่องค่ะ หลังขวบข้าวเป็นหลักค่ะ หากน้องทานอาหารครบ5หมู่ ทานเก่ง ก็เปลี่ยนเป็นuht ได้เลยค่ะ

ลูกสาวก็1ขวบ2เดือนคะให้กินนมผงอยู่ถ้าเขากินข้าวเก่งกินเป็นหลักจะพยายามห่างออกให้ทานนมกล่องคะ พอได้เป็นแนวเสริม

Super Mum

บ้านนี้ให้น้องกินไฮคิวค่ะ แต่ก็แล้วแต่เด็กด้วยค่ะว่าถูกกับนมยี่ห้อนั้นๆ หรือเปล่าค่ะ

บ้านนี้ 2 -3 ขวดถึงยอมเลิก มากินนมกล่องค่ะ