เงินอุดหนุนบุตร

สอบถามแม่ๆเรื่องเงินอุดหนุนบุตรของรัฐบาลค่ะ พอดีเราได้เช็คเอกสารที่ต้องใช้ยื่นแล้วมันมีใบรับรองเงินเดือนด้วยเพื่อตรวจสอบว่าครอบครัวมีรายได้เกินที่กำหนดไหม ทีนี้ ส่วนตัวเราเองไม่ได้มีรายได้คือเป็นแม่ฟูลทามค่ะ สามีทำงานคนเดียว แล้วเราไม่ได้จดทะเบียนกัน แต่ลูกใช้นามสกุลสามี แบบนี้ยังต้องใช้ใบรับรองเงินเดือนอยู่ไหมคะ เข้าใจว่าไม่ได้จดทะเบียน ลูกเป็นของแม่100% ทีนี้ถ้าจะยื่นเรื่องไปก็ไม่ต้องใช้ใบรับรองเงินเดือนของสามีรึเปล่า#ขอคำแนะนำหน่อยค่ะ #ขอบคุณล่วงหน้านะคะ

4 ตอบกลับ
เขียนข้อความตอบกลับ
VIP Member

ขอคำแนะนำด้วยนะคะ