10 ตอบกลับ

ไตรมาสสุดท้ายงดการทำงาน ที่ต้องเดินทั้งวันค่ะ ของเราลูกคนแรกเดินไปมาขึ้นลงบันไดบ่อยมาก 36+3 น้ำคร่ำแตกค่ะหลังจากลาคลอดได้4วัน ท้องที่สองลาคลอดแล้วตอนนี้ยังเงียบอยู่ 36+6

ตอนนี้งดยาวๆเหมือนกันค่ะ😬

บ้านนี้ 37 week วันนี้ น้ำหนักน้องแค่ 2,721 กรัมเองค่ะ ไวันนี้ปตามหมอนัด หมอตรวจภายในเจอปากมดลูกเปิด 1 cm. โดนกระตุ้นไป 1 ที 🥹

ตอนนี้คือปวดแบบปวดประจำเดือนเลยค่ะ ปวดๆหายๆ แม่ยังไม่ได้นอนเลยค่าา งานก็ยังไม่ได้ลา 🥹

บ้านนี้ 36 วีค คลอด 13 กันยา หมอบอกลูก 2600 ทำงานเดินเอางานตลอดท้องแข็งบ่อย แต่อิแม่จะลาคลอด 1 กันยา

กำหนดคลอด13กย.เหมือนกันค่ะเดินบ่อยนั่งเหมือนกันค่ะ จนหมอสั่งแอดมิด ให้นอนเฉยๆค่ะงดงานหนัก

บ้านนี้ก่กำหนดคลอด13 กันยา มีปวดท้องเหมือนปจดบ้าง ช่วงนี้หมอให้นอนนิ่งๆค่ะ

13กย.เหมือนกันค่ะ มีปวดหน่วงๆบ้างแล้ว

13 กย เหมือนกันค่ะทำงานปกติ ท้องแข็งบ่อยพรุ่งนี้หมอนัดซาวด์แล้ว

กินไข่ต้มช่วยได้นะคะ

อายุครรภ์และน้ำหนักเท่ากันเลยคะ หน่วงจิมิมาก เจ็บเตือนบ่อยคะ

เหมือนกันเลยคะ

บ้านนี้หมอบอกแค่เลือดจางเพิ่มยา 3 เวลากลัวตกเลือด

สู้ๆคะ

บ้านนี้ซาว36+6 นน 3133กรัม มีอาการเจ็บๆเเล้วตอนนี้37+ค่าบ

กินน้ำเต้าหู้ กับไข่ ทุกเมนูเลยเเม่

Super Mum

ใกล้คลอดแล้ว สู้ๆค่า✌️

Super Mum

สู้ๆ นะคะแม่

สู้ๆเช่นกันนะคะ