66 ตอบกลับ

นานค่ะ ปกติต้องนัดทุกเดือนค่ะ ของเรานัดทุกเดือน ลองโทรถามคุณหมอดูนะค่ะ เผื่อหมอเขียนผิด

อนามัยจะนัดห่างกันจ้า รพ.รัฐ นัดทุกเดือนนะ เพราะบ้านนี้ก็ฝากรัฐ 30วีค เริ่มนัดเดือนละ2ครั้ง

ยาเยอะมากค้า555 แคลเซียมแม่บอกว่าอนามัยไม่มี รพ จัดให้ชะเยอะเลย

นานไปครับ หมอจะนัดประมาณเดือนหนึ่ง เพราะต้องมีตรวจ มาอัลตร้าซาวด์ มีฉีดยา เป็นช่วงๆครับ

หมอบอกแค่ว่า ลูกไม่ดิ้นให้ไปพบหมอแค่นี้ค่ะ

เรานัดทุก3วีคเลย😂 ตั้งแต่อายุครรภ์6วีค นัดบ่อยมาก บ่อยจนไม่มีตังค์จ่ายหมอละค่ะ 😭😭😭😂

นานไปค่ะ ปกติหมอนัดทุกเดือนนะคะ ตั้งแต่ฝากครรภ์ แต่ช่วงใกล้คลอดจะนัดทุกอาทิตย์

VIP Member

หลายเดือนเกินนะคะ ปกตินัดตรวจเดือนละครั้ง พอใกล้คลอดจะเป็นสัปดาห์ละครั้งค่ะ

ลองถามหมอใหม่นะคะแม่​ รู้สึกว่าเว้นเดือนนานเกินไปค่ะ​ ยาบำรุงคงหมดก่อน​

ของเรานัดทุกเดือนค่ะ เดือนล่ะ1ครั้ง แต่ตอนนี้ใกล้คลอด จะนัดถี่ขึ้นๆๆค่ะ

ใช่ๆนานๆไปเอาก้อเป็นกังวลเนาะ กลัวโน้นกลัวนี้ เราเข้าใจ เราก้อเป็น

หมอที่ไหนนัดคะ..ยาบำรุงจะพอกินเหรอคะนานจัง..เปลี่ยนที่ฝากเถอะคะ